หลังแท้ง จะมีลูกได้อีกมั๊ยคะ

พึ่งแท้ง 20 กค. แท้งสมบูรณ์ ไม่ต้องขูดมดลูก เราจะมีลูกได้อีกมั๊ยคะ ท้องแรก รอมา2 ปีกว่า ก็เจอเหตุการณ์แบบนี้เลยค่ะ

8 Các câu trả lời

มีได้ค่ะ หมอบ้างคนก็บอกปล่อยได้เลย บางคนก็บอกรอสักปี แต่ทางตัวเราต้องดูเลตัวเอง บำรุงก่ายให้แข็งแรง เตรียมพร้อมที่จะท้องใหม่อยู่เสมอน่ะค่ะ เคยแท้งมาเหมือนกันจร้า แท้งตอน มี.ค ปีที่แล้ว มาก็ มี.ค ปีนี้ ตอนนี้ 27Wแล้วค่ะ

5y trước

ขอบคุณค่ะ

มีโอกาส100 % แต่ก็ยังเสี่ยงอยู่ค่ะแม่ ขอให้ตัวเล็กมาไวๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ

5y trước

กลัวเหมือนกันค่ะ ท้องแรก รอมาตั้ง2 ปีกว่า มาเจอแบบนี้ เสียใจมากค่ะ แต่หมอบอกว่า เกิดจากการแบ่งโครโมโซมไม่สมบูรณ์ ธรรมชาติจะคัดให้หลุดออกมาค่ะ

มีได้ค่ะ ทำร่างกายให้แข็งแรง เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Thành viên VIP

มีได้ค่ะ บำรุงดูแลตัวเองรอสัก 2-3 เดือนค่ะ

5y trước

แม่คุมนานมั้ยคะ

มีได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

5y trước

ขอบคุณค่ะแม่

Thành viên VIP

มีได้ค่ะ

5y trước

นานมั๊ยคะ

มีได้ค่ะ แต่ปรึกษาคุณหมอด้วยก็ดีนะคะ

มีได้ค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอ ดูความพร้อมของร่างกายแม่ ก็มีน้องใหม่ได้ค่ะ

5y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan