ชงนมให้ลูกไม่เปนค่ะ นม1ช้อน ต้องใส่น้ำประมาณไหนคะ

ในรูปนี้เราใส่นม1ช้อน กลัวใส่น้ำเยอะเกิน ควรใส่ประริมาณเท่าไหร่คะ

ชงนมให้ลูกไม่เปนค่ะ นม1ช้อน ต้องใส่น้ำประมาณไหนคะ
38 Các câu trả lời
Super Mom

นมแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันคร่าแม่ ลองดูข้างกล่องหรือบอกยี่ห้อนมได้ไหมคร่า เอนฟาแลคน้ำนม1ช้อนต่อน้ำ1ออนซ์,แลคโตเย่นนม1ช้อนต่อน้ำ1ออนซ์,s26สีทองนม1ช้อนต่อน้ำ1ออนซ์ (บ้านนี้ถ้าลูกถ่ายไม่สวยจะเปลี่ยนนม)😅😅😅

ข้างกล่องจะมีรายละเอียดบอกค่ะคุณแม่ เขาจะคำนวนอายุของน้องๆให้ค่ะว่าอายุเท่านี้ นมกี่ช้อนตวง และใส่น้ำกี่ออนซ์ค่ะ แนะนำว่าชงนมอย่าเอาน้ำร้อนมากชงนะคะ เพราะจะทำให้สารอาหารในนมหายไปได้ค่ะ

5y trước

ต่อไปนี้เปลี่ยนวิธีนะคะแม่ อย่าเอาน้ำร้อนค่ะ สารอาหารให้ลูกจะหมดไปค่า

Thành viên VIP

ข้างกล่องจะมีบอกวิธีชงค่ะ นมแต่ละยี่ห้อจะชงปริมาณไม่เหมือนกันค่ะ และคุณแม่ควรใช้น้ำอุ่นหรือน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วชงนะคะ

1ต่อ1ค่ะ ควรใส่น้ำที่ต้มสุกแล้วอุณภูมิห้องหรืออุ่นๆได้ค่ะ ห้ามร้อนเด็ดขาด แล้วใส่นมผงตามนะค่ะ

Thành viên VIP

เลข 2 3 4 5 คือจำนวนออนซ์ค่ะแม่ นม 1 ช้อน ต่อ น้ำ 1 ออนซ์ ใส่น้ำต้มสุกที่เย็นแล้วก่อนค่ะ แล้วค่อยใส่นม

5y trước

ถ้าจะชง 2 ออนซ์ ก็ใส่น้ำให้ตรงเลข 2 ก่อนค่ะ แล้วใส่นมตาม 2 ช้อน

ใส่น้ำก่อนตามปริมาณ ค่อยใส่นมทีหลัง อ่านตามข้างกล่องเลยจ้า นมแต่ละยี่ห้อ ใส่ไม่เท่ากัน

นม1ช้อน นำ้ 1ออนซ์ ถ้านม 2ช้อน นำ้ก็2ออนซ์ ข้างกล่องมีวิธีแนะนำการชงนมค่ะ

5y trước

ออน 1เท่ากับน้ำ1ขีดใช่ไหมคะ

ข้างกล่องจะมีรายละเอียดเเจ้งไว้ค่ะแม่ วิธีการชง ลองดูน่ะค่ะ

แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันค่ะ ดูรายละเอียดการชงข้างกล่องนะคะ

ใส่น้ำเลข2 คือ2ออนซ์ค่ะ ใส่นม2ช้อน นะคะ น้องกี่เดือนแล้วคะ

Câu hỏi liên quan