32 วีค วันนี้พอดีเลยค่า

อาทิตย์ที่แล้วถามเรื่องนน.ลูกไป เรารู้แล้วค่ะ ลองไปซาวกับหมออีกคนมา เขาบอกมาว่าลูก นน. 1300 อยู่ในเกณฑ์ปกติ แต่เรากลัวว่าลูกจะไม่ถึง 3 โล ช่วงนี้เลยอัด นม ไข่ ซะเยอะเลย มาบำรุงตอนไตรมาสสุดท้าย ไม่รู้นน. จะเพิ่มขึ้นถึงทันคลอดไหม >< ใครที่เบื่ออาหารไม่ค่อยอยากกินไร ฝืนกินนิดๆหน่อยๆเถอะค่ะ ไม่งั้นจะเหนื่อยช่วงสุดท้ายเหมือนเรา ไตรมาสแรกเราแพ้ท้อง พอไตรมาสสองก็ไม่ค่อยอยากกินพวก เนื้อ นม ไข่ รู้สึกไม่มีใจอยากกินเลย ยิ่งนมนี้กินแล้วอืดท้องไม่ค่อยแตะเลย กินแต่ผักกับผลไม้เป็นหลักอะไรที่ทำให้เรารู้สึกไม่สบายตัวเราจะไม่แตะ ไม่เอาอะไรเลย ดื้อมาก(ทีตอนไม่ท้องนี่เน้นโปรตีน ไม่เน้นผักเลย ฮ่าๆ) ไตรมาสสุดท้ายเลยลองหาวิธีที่จะกินพวกนี้ให้ได้ ตอนนี้เริ่มชินกับมัน ก็รู้สึกดีขึ้นมาเยอะเลยค่ะ อย่างน้อยเราก็พยายามเต็มที่แล้ว ^^ บอกเล่าเอาไว้ รู้สึกว่าอ่านบทความในแอพนี้ มีกำลังใจที่จะสู้เพื่อตัวเล็กขึ้นเยอะเลยค่ะ

32 วีค วันนี้พอดีเลยค่า
1 Trả lời
Thành viên VIP

สู้ๆนะคะ

Câu hỏi liên quan