นมที่ชงแล้วไว้ได้2ช.ม....เกินไม่ได้เลยหรอคะ...ถ้าเกิน2ช.ม..คือหมดอายุหรอคะ

21 Các câu trả lời

2 ชม.จะเริ่มมีกลิ่นหืนๆแล้วค่ะคุณแม่ ถ้าสภาพอากาศร้อนมาก นมจะเริ่มหนืดๆค่ะ ที่บ้านจะเททิ้งอย่างเดียวเลยค่ะ เพราะเวลาน้องปวดท้องจะทรมานมาก เห็นแล้วสงสารค่ะ เลยหลีกเลี่ยงดีกว่านะคะ

ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศเป็นหลักค่ะ ถ้าอากาศร้อนเก็บไว้นานก็มีโอกาสเสียได้ คุณแม่ต้องเช็กบ่อยๆ ค่ะ

Thành viên VIP

นมจะบูดเสียค่ะ แต่ปกติถ้าเกิน 1 ชม.เราเททิ้งค่ะ ถ้าเหลือก็เททิ้งเหมือนกันค่ะ กลัวลูกท้องเสียค่ะ

ทานได้ค่ะถ้าไม่เปรี้ยวไม่เสีย แต่สารอาหารก้อน้อยไปตามเวลา ถ้าให้ดีชงให้พอลูกดื่มดีกว่าค่ะ

ถ้าเป็นนมชงควรเก็บนอกตู้เย็นแค่2ชม.ครับ โดนข้างกล่องผลิตภัณฑ์แต่ละยี่ห้อจะระบุไว้ครับ

Post reply image

นมจะบูดเอาค่ะ ถ้าจะชงอย่างนั้นเตรียมน้ำไว้รอในขวดได้ค่ะ น้องหิวค่อยเทนมผงใส่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-35497)

บ้านนี้ชั่วโมงเดียว คือทิ้งเลยค่ะ ยอมชงใหม่ดีกว่า

ไม่ควรต้องชงทิ้งไว้เลยค่ะ ชงแค่พอน้องกินก็พอค่ะ

ยิ่งถ้าอากาศร้อนๆ ไม่ควรเกิน1ชม.ค่ะ เพราะนมจะเสีย

Câu hỏi liên quan