ท้อง7เดือนค่ะ

จะถามเรื่อง นน ค่ะ ก่อนท้อง นน 43 ตอนนี้ นน 54 ไม่ทราบว่าแบบนี้จะลูกหรือลงเเม่ค่ะแล้วหลังคลอด นน จะจะลงมาเท่าเดิมมั้ยค่ะ

21 Các câu trả lời

มาแชร์ประสบการณ์ตรงให้ฟังนะคะ. เราท้องลูกคนที่2 ก่อนท้อง 57 นนก่อนคลอด คือ 84 กิโล. ไม่ได้เป็นเบาหวานหรือผิดปกติอะไรเลยขณะตั้งครรภ์. แต่ท้องคนนี้คือไม่มีอาการแพ้ใดใดเหมือนท้องแรก. ทำให้เราหิวและกินตลอดเลยตั้งแต่ไตรมาสแรก. ลูกออกมา นน. 3410kg. ที่เหลือคือ. ลงที่แม่ 😆😆😆 คลอดลูกมาจะเดือนแล้ว พึ่งลดไปได้ 8 โลเองค่ะ 😅😅😂😂

น้ำหนักของคนท้องที่เหมาะสม สัปดาห์นึงควรขึ้นไม่เกิน 0.5 กก. (ยกเว้นครรภ์แฝด ขึ้นได้สัปดาห์ละไม่เกิน 1 กก.) และตลอดการตั้งครรภ์ควรขึ้นไม่เกิน 12 กก. ค่ะ พยายามประคองนน.ไว้นะคะแม่ ไม่ให้ขึ้นมากไปกว่านี้ คลอดแล้วให้นมลูกจากเต้านะคะ จะช่วยให้นน.ลดไวขึ้นค่ะ

ตอนท้องไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักค่ะกินตามโปรแกรมค่ะ แล้วช่วงหลังคลอดถ้าเป็นไปได้คลอดธรรมชาติ แล้วรีบออกกำลังกายตามท่าทีแนะนำหลังคลอด ให้นมลูกเอง เห็นผลค่ะ 6เดือนตามอายุลูก น้ำหนักแม่เท่าเดิมเลยเฟริ์มด้วยค่ะ

ลงแม่เลยจร้า​ บ้านนี้ก่อนท้อง​ หนัก48kg.​เมื่อวานไปหาหมอ​ หมอดุแล้วค่ะ​ แม่ต้องคุมน้ำหนักแล้วนะ​ ขึ้นมาเยอะมากเล​ย​ แค่2อาทิตย์เองหมอนัดแม่น้ำหนักขึ้น2โล​ ตอนนี้37week.หนัก59.7 kg.แล้ว

ต้องซาวคะแม่บ้านนี้ก่อนท้อง46ตอนนี้ท้อง8เดือน60โลคะ หมอบอกลงลูกคะเพราะบ้านนี้แม่ไม่อ้วนเลยคะไม่มีตรงไหนบวมด้วยคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง กับตอนนี้เท่ากันด้วยค่ะ แต่ของเราลงลูกรู้จากการซาวดน์

7เดือน น้ำหนักลูกอยู่ประมาณ 900-1000g นอกนั้นก็น้ำคร่ำบ้าง ไขมันแม่บ้าง 55555 บ้านนี้6เดือนก็ขึ้น 9โลค่ะ

อายุครรภ์ประมาณนี้ น้ำหนักอยู่ที่ลูก ประมาณ 1 กิโล ที่เหลือก็มีน้ำคร่ำ รก และก็แม่ล้วนจ้า

Thành viên VIP

บ้านนี้ก่อนท้อง42 คลอดน้องตอน37+2 นนแค่49 แต่นนน้อง2430 คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่าา

Thành viên VIP

บ้านนี้ก่อนท้อง52 ตอนนี้ 34+3 w นน.แม่ 63 นน.ลูก 2,222g ไม่รุว่าลงลูกรึลงแม่5555

Câu hỏi liên quan