สอบถามนิดนึงค่ะ

กินชาไข่มุขได้มั้ยคะ พวกโกโก้ โอรีโอ้ ปั่น แต่ไม่หวานมาก

14 Các câu trả lời

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ ทั้งชาเขียว ชานม ชาเย็น แร้วก้อโกโก้ แต่จะสั่งหวานน้อยค่ะ แต่ส่วนมากจะสั่งโกโก้หวานน้อยมากกว่า พวกชาเขียวชานมจะนานๆที แต่ก้อจะกินแค่วันละแก้วค่ะ

ถ้าให้ดีเลี่ยงนมข้นด้วยคะ นมข้นตัวอันตรายเบาหวานเลยนะ เราเป็นเบาหวานอยุ่ ทุกวันนี้สั่งโกโก้ใส่นมสดน้ำตาล1ชต. คะ น้ำตาลไม่ขึ้นเท่านมข้น

กินได้ค่ะ แต่อย่ากินเยอะ เสี่ยงน้ำตาลสูง และชาบางตัวมีคาเฟอีนสูงทำให้น้องหัวใจเต้นเร็วค่ะ

ทานได้ค่าาแต่ถ้าท้องยุไม่ควรทานมากนะคะเสี่ยงเบาหวานจ้าา

บ่านนี้จัดชานมไข่มุกทุกวันเลยค่ะ ไปตรวจเบาหวานผ่านฉลุย ^_^

ทานน้อยๆ นานๆทีนะคะแม่ กันไว้ดีกว่าแก้เนอะ

เราก็กินนะ อาทิตย์ละครั้ง สั่งหวานน้อยค่ะ

บ้านนี้โกโก้ปั่นเกือบทุกวันเลยค่ะ 😃

บ้านนี้กินตลอดค่ะ เห็นไม่ได้เลย🤣

บ้านนี้กินโกโกเย็นทุกวันเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan