ขอปรึกษาหน่อยค่ะ ตอนนี้น้อง 7เดือนครึ่ง ติดแม่มากเลย พึ่งจะเป็นมาได้ 3 วัน ก่อนหน้านี้น้องสามารถนั่งเล่นนั่งรอแม่ได้นะคะ ไปเที่ยวห้างเห็นคนอื่นแปลกหน้า ก็ไม่กลัวเขามาเล่นมาอุ้มก็ให้เขาอุ้ม แต่ตอนนี้ไม่เอาเลยค่ะ ร้องไห้อย่างเดียว ทั้งๆที่เราก้อนั่งอยู่ด้วยใกล้ๆ ห่างกัน 1 เมตร น้องร้องไห้หนักมาก ไม่รู้เพราะอะไร เลยปล่อยให้ร้องแล้วก็บอกเค้าว่าเรานั่งอยู่ใกล้กันไม่ร้องนะ แต่ไม่หยุด พอเราไปอุ้มปุ๊บหยุดร้องเลย คือเป็นอะไรค่ะ ต้องทำยังไง ตอนนี้เครียดมากเลย อีกอย่างไม่มีคนช่วยเลี้ยงค่ะ 3 วันแล้วไม่ได้ทำอะไรเลย T-T

3 Các câu trả lời

เรืองปกติคะ อีกสักพักจะดีขึ้นคะ

8y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan