18วีค ติดโควิด 😭

แม่ๆบ้านไหนติดเป็นไงกันบ้างสงสารลูก 🥺😭

18วีค ติดโควิด 😭
46 Các câu trả lời

เราก็ติด เพิ่งหายได้สองสามวันนี่เองเรารักษาตัวที่บ้านไม่ทานยาอะไรเลยเจ็บคอมีไข้ ไอ เป็นหวัด เราทานน้ำผึ้งกับมะนาวหลังอาหารสามเวลา อดทนเอานะ สามสี่วันก็หาย

บ้านนี้ก็ติดคะ 18wเหมือนกัน กับลูก11เดือน พอหายลูกเป็นลองโควิดนอนโรงพยาบาลเป็นอาทิตย์ อย่าเครียดนะคะแม่ กินยาตามอาการ ดูแลสุขภาพตัวเองเดี้ยวก็หายนะคะ ✌️✌️✌️✌️

ติดค่ะ ติดตอน28วีค มีไอเสมหะเล็กน้อย (ไม่ได้ไปโรงบาล) มียาแก้ไอตอนไปฝากครรภ์เลยกินตัวนั้นและกินแต่น้ำอุ่น น้ำขิง นมร้อน ทุกวันเป็นอยู่10วันหายค่ะ

เราก็เป็นเมื่อวันที่6 ที่ผ่านมา นอนรพ.ไป5วัน ให้ยาต้านไวรัสทางเส้นเลือดที่เหลือให้ยาตามอาการแล้วกลับมากักตัวที่บ้านอีก5วัน ลูกดิ้นปกติดี

แม่ต้องสตรองนะคะ เราติดมาแล้วตอนน้อง 13w แต่เราก็พยายามบำรุงน้องตามปกติเลยล่าสุดผลตรวจ Nifty ตอน 15w น้องปกติดีคุณแม่ต้องไม่เครียดนะคะ

บ้านนี้ติดค่ะหมอไห้ยามารักษาตัวที่บ้านถ้าไม่มีอาการอะไรหมดไม่แนะนำไห่ทานค่ะทานน้ำอุ่นกะมะนาว5วันตรวจก้อไม่พบเชื้อแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ หายไวๆนะคะ ปลอดภัยทั้งแม่และลูกจ้า เป็นได้หายได้จ้าอย่าเครียดนะดูแลตัวเองเยอะๆนะคะ เพื่อเจ้าตัวเล็ก

บ้านนี้ 36 วีค ติดโควิด อาการก้อไม่มีอะไรมากนะคะ เป็นไข้คืนแรกที่รู้ แล้วหลังจากนั้นก้อ มีไอ เจ็บคอ น้ำมูก เสมหะเยอะมาก

เคยติดตอนท้องใกล้คลอด ตอนไปคลอดลูกก็ยังมีเชื้ออยู่ค่ะ หมอผ่าตัดคลอดให้ รักษาตามอาการค่ะ หายจากโควิช1อาทิตย์

พึ่งหายค่ะ เรารักษา6 วัน หายตรวจไม่พบเชื้อ แต่ก็กักตัวครบกำหนด กินแค่พาราจ้ากินน้ำร้อนบ่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

Câu hỏi liên quan