อยากรู้วัน ไขตก แฟน ประจำเดือนมาวันที่18 ครับ

อยากรู้วัน ไขตก แฟน ประจำเดือนมาวันที่18 ครับ

6 Các câu trả lời

ต้องจดบันทึกวันแรกของประจำเดือนอย่างน้อย 3 เดือนนะคะถึงจะพอนับได้ ต้องรู้ก่อนว่าการมีประจำเดือน 1 รอบใช้เวลานานกี่วัน แต่ละคนไม่เท่ากัน ครั้งต่อไปจะมีประจำเดือนวันไหน ถ้ากำหนดวันมีประจำเดือนได้แม่นแล้ว วันไข่ตกคือวันก่อนมีประจำเดือน 14 วันค่ะ

นับจากวันที่ 18 ไป 14 วันค่ะ แต่ใช้กับคนที่มีรอบเดือน 28 วันแบบสม่ำเสมอนะคะ

Thành viên VIP

โหลดแอพ flo ค่ะ คำนวนให้เลย ถ้าอยากให้แม่น ใช้ที่วัดไข่ตกร่วมด้วยค่ะ

นับตั้งแต่วันประจำเดือนมาวันแรกคะนับไปอีก14วันคะ

จะลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

ต้องใช้ตัววัดวันตกไข่ค่ะ

Câu hỏi liên quan