กำหนดคลอดเลื่อน

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ คือแม่บ้านนี้ไปหาหมอ อัลตร้าซาวด์ไป3รอบ กำหนดคลอดไม่เคยตรงกันเลยค่ะ ครั้งแรกฝากครรภ์ นับจากประจำเดือนได้27/11/66 ครั้งที่2 ซาวด์ครั้งแรกได้ 9/11/66 ครั้งที่3 ซาวด์ครั้งที่สองได้ 5/11/66 ครั้งที่4 ซาวด์ครั้งที่สามได้ 3/11/66 หมอบอกน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ดี แข็งแรง ตอนนี้15+6 วีค หมอบอกมีสิทธิ์คลอดก่อนกำหนดได้ รอไปคอนเฟิร์มกำหนดคลอดอีกทีเดือนหน้า น้ำหนักแม่ขึ้นมาครึ่งกิโล แต่ท้องใหญ่มาก แม่ๆว่าต้าวก่อนจะตัวใหญ่เกินไหมค่ะ กำหนดคลอดเลยไม่ตรงกัน อายุครรภ์ในใบซาวด์ไม่ตรงกันเลยไม่รู้จะติดตามผลบนแอปเป็นกำหนดคลอดวันที่เท่าไรดี

Hãy là người đầu tiên trả lời