น้ำคร่ำน้อย

วันนี้ ไปตรวจ หมอบอกน้ำคร่ำน้อยมาก จากอาทิตย์ก่อนวันนี้ 32w4d.. โดนให้ยาทางน้ำเกลือ 2เข็ม ฉีดยาอีก1เข็ม... เสียใจมาก หมอสั่งให้ดื่มน้ำ อย่างน้อย4ขวด ขึ้นไป ขวด1.5ลิตร ... เราอยู่ประเทศปากีสถาน ซึ่งมันร้อนมากก ทำให้ไม่อน่กกินอะไร บวกกับ ภาวะท้องเสียงเรื้อรัง เพราะกระเพาะอาหารไม่รับ ยา ทางนี้ ก่อนมาตรวจกับอาจารย์อธิตาธรรมศาสตร์ ท่านให้ยามากินก็ปกติ พอย้ายมาอยู่ที่นี่เป็นหนักเลยเรื่องกินแคลเซียมและธาตุเหล็ก... ตอนนี้หยุดกินยา ..หมอบอก..ให้ชดทางอาหาร.. กำของแม่ ที่นี่ มีแต่โรตี ผักหญ้าก้ไม่มีเหมือนบ้านเรา อย่างเก่ง มีไก่ ไข่ เนื้อวัว.. ผักกหน้าร้อนก้มีแต่ กระหล่ำ แตงกวา มะเขือเทศ แครอท..แม่ๆจ๋า เป็นกำลังใจให้แม่ผ่านไปด้วยเถอะ หมอบอกถ้าลูกขาดน้ำ อาจตายหรือพิการได้ .. ใจนี้ ล่วงตุ้บเลย .. อย่างว่าไม่มีใครช่วยได้นอกจากตัวเราเอง ... จำจำใส่กระโหลกไว้ เพื่อลูก อย่างเดียว.. ขออภัยทุกคนที่ระบายตรงนี้ แม่เครียดมาก

2 Các câu trả lời

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ พยายามเท่าที่จะพยายามได้ค่ะ บอกลูกอดทนไว้ค่ะ

5y trước

ได้คะ บอกตลอด แม่ขอโทษ ขอให้เขาแข็งแรงมากๆ อย่าเป็นอะไร ขอบคุณมากนะคะ ที่มาให้กำลังใจ

Câu hỏi liên quan