สอบถามแม่ ๆ หน่อยค่ะ ฝากท้องโคราช ที่ไหนดีคะ? หมอจำรัสดีไหมคะ หรือคลินิกหมอกนกพรดีคะ

มีคุณแม่ท่านใดอยู่โคราชบ้างฝากครรภ์ที่ไหนดีคะ

29 Các câu trả lời

ขอคำแนะนำด้วยเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 15w แล้วแต่อยู่ตจว. เลยฝากที่ตจว.ก่อน แต่เดี๋ยวจะกลับไปที่โคราช เลยไม่รู้จะไปหาหมอฝาก ครรภ์ ที่ไหนดี อยากได้หมอดีๆหน่อยแต่ราคากันเองคะ

ขอคำแนะนำด้วยเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 15w แล้วแต่อยู่ตจว. เลยฝากที่ตจว.ก่อน แต่เดี๋ยวจะกลับไปที่โคราช เลยไม่รู้จะไปหาหมอฝาก ครรภ์ ที่ไหนดี อยากได้หมอดีๆหน่อยแต่ราคากันเองคะ

เราอยู่โคราชค่ะ ฝากท้องที่ รพ.ป.แพทย์ เราจ่ายไป 12,000.- ถ้าเป็นรพ.กรุงเทพ เหมาจ่าย 30,000-35,000.- ค่ะ ถ้าคุณแม่ฝากท้องที่ไหน ก็ควรจะคลอดที่นั่นนะคะ เพราะหมอที่ฝากจะรู้ประวัติค่ะ

ถ้าคลอดมหาราช โคราช แนะนำให้ ฝากครรภ์กับหมอจำรัสค่ะ คลีนิคคุณหมออยู่แถวๆคลังเก่า กับแยกจอหอมาทางถ.มิตรภาพหนองคาย ก่อนถึงปั๊มปตท.อยู่ขวามือ

จริง ๆ ถ้าจะฝากครรภ์ ที่รพ. มหาราช โคราช พยาบาลจะถามว่าฝากพิเศษด้วยไหม...คุณหมอคนไหน ถ้าอยากฝากพิเศษก็บอกกับพยาบาลด้านหน้าห้องตรวจได้เลยค่ะ

หมอฝากครรภ์ โคราช มีหลายที่เลยนะคะ ลองหาในพันทิปดูได้เลย เราเคยฝากกับหมอพิชิต แต่เราจำไม่ได้ว่าคลีนิคอยู่ไหนนะคะ ปล. เราคลอดที่มหาราชค่ะ

มะม่วงกวนที่เค้าเอาไปตากแห้งหรือเปล่าคะ? เราไม่แน่ใจว่ามันจะสะอาดหรือเปล่า ตอนตากโดนฝุ่นโดนแมลงวันหรือเปล่า อย่าเสี่ยงเลยค่ะ

ฝากครรภ์ ที่รพ. รัฐ ไม่ขอพูดถึงนะคะ เพราะก็รู้ว่ากันอยู่แล้วว่าค่าใช้จ่ายไมมากอยู่แล้ว ส่วนการบริการเหมือนเล่นเกมวัดดวงเลยค่ะ

ของเราคราว ๆ เมื่อตอนฝากท้องโคราช เมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้วนะคะ ฝากที่รพ.รัฐ ครั้งแรก 1,000-1,500 บาทค่ะ (มีค่าตรวจเลือดด้วย) ครั้งแต่ไป 300-500

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ สำหรับคุณแม่ที่อยู่โคราช ขอแนะนำร้านคุณแม่ลั้นลาอยู่ที่เดอะมอลลโคราช ห้อง G7-8 โซน Wonderground Line ID: @lanla www.facebook.com/mommylanla

Câu hỏi liên quan