ตั้งครรภ์ได้5เดือนมีอาการปวดหลังมากมีแม่ๆคนไหนรู้วิธีบรรเทาปวดกันบ้างไหมค่ะ

ปวดหลังมาก

22 Các câu trả lời

เราปวดหลังตั้งแต่ท้องได้5เดือนเช่นกันค่ะ​ ขับรถเยอะด้วย​ ปวดมากๆจนนอนไม่ได้​ ปรึกษาคุณหมอ​ คุณหมอแนะนำให้ทำท่าโยคะคนท้อง​ หรือ​ เอากระเป๋าน้ำร้อนประคบหลังจะช่วยให้ดีขึ้นค่ะ​

ลองซื้อหมอนสำหรับคนท้องมาใช้ดูค่ะ เผื่อจะช่วยได้ บ้านนี้ตอนแรกก็นอนไม่สบาย ชอบปวดคอ ไหล่ หลัง ทำให้ตื่นบ่อย เลยลองหนุนหมอนคนท้อง ก็รู้สึกดีขึ้นค่ะ

เราให้สามีช่วยใช้กำปั้นเขาช่วยกดๆ ตรงที่เอว แต่ไม่ให้กดนวด กลัวไปโดยเส้นอะไรแล้วอันตราย ช่วยคลายปวดได้อยู่ค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดคะ..แต่ตอนนี้หายแนะนำให้คุณแม่ออกกำลังกายหรือเล่นโยคะคนท้องนะคะช่วยได้ดีเลยค่ะ

กำมือแล้วเอาหลังมือกดไล่ตามแนวขวางของลำตัว ตามแนวที่ปวด หรือให้คนช้วยนวดวิธีเดียวกัน.

บ้านนี้ปวดมากกลางคืนนอนไม่หลับเลย ใครมีวิธีช่วยให้นอนหลับบ้างค่ะ หรือต้องไปปรึกษาหมอ

5y trước

ลองหาอะไรมารองท้องดูค่ะเวลานอน บ้านนี้รองมาตั้งแต่5เดือน จนตอนนี้9เดือนแล้ว ไม่ปวดหลังเลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-67543)

Thành viên VIP

เข้าสปาสำหรับคนท้องโดยเฉพาะค่ะ บ้านนี้ไปอยู่ 2 ที่ค่ะ Clarins Skin Spa กับ Lullaby Spa ค่ะ

นวดน้ำมัน กระเป๋าน้ำร้อน แช่น้ำอุ่น ช่วยได้ค่ะ ตอนนอนหาหมอนหนุนเยอะๆ

บ้านนี้ก็ปวดคะ เริ่มปวดตอน5เดือน ตอนนี้6เดือน ปวดมากกว่าเดิมเลยคะ