ปจดขาด4เดือน

จะท้องมั้ยค่ะพอดีตรวจเเล้วขึ้นขีดเดียวตลอดเลยค่ะ

13 Các câu trả lời

ตอนนี้ยังเรียนอยู่ไหมค่ะ เห็นในรูปใส่ชุดนักเรียน ถ้าไปตรวจที่ รพ. ไม่ท้องแนะนำให้คุมกำเนิดและเรียนไปก่อนนะ เราเรียนจนจบ ปวส. ตอนนี้มีวุฒิ มีสามีที่ดี แนะนำให้ใจเย็นๆ อายุยังน้อยมีโอกาสเจอคนอีกเยอะค่ะ ขอโทษด้วยหากเรียนจบแล้วและอันนี้รูปเก่าค่ะ

ไปตรวจที่รพ.ค่ะ ถ้าไม่ท้องแนะนำให้หลังจากนี้ป้องกันทุกครั้งนะคะ ยังเห็นใส่ชุดนักเรียนอยู่เลย อยากให้มีน้องตอนพร้อมมากกว่าค่ะ

Thành viên VIP

ไปหาหมอเลยค่ะ ตรวจไม่ขึ้น เดียวหมอจะเจาะเลือดหาการตั้งครรภ์ให้ อาจจะท้องรึไม่ท้องก็ได้ค่ะ รึฮอร์โมนผิดปกติ

ขาด 4 เดือน ถ้าตรวจหลายรอบแล้วไม่ขึ้น ปรึกษาหมอเลยค่ะ ถ้ามดลูกไม่มีปัญหาอะไร ก็ท้องนอกมดลูกแล้วล่ะค่ะ

ปจด ขสดไม่ได้แปลว่าจะท้องเสมอไปนะคะ แนะนำไปตรวจที่ รพ. ค่ะ ถ้ามั่นใจว่าท้องก็ขอเค้าตรวจเลือดเลย

ประจำเดือนขาด สาเหตุมีเป็นสิบๆอย่างค่ะ ไม่ใช่แค่ท้อง อยากรู้ต้องไปหาหมอนรีเวชฯค่ะ

ไปรพ.ค่ะ หมอจะได้ตรวจค่ะ บางทีอาจเป็นที่ฮอร์โมนค่ะ

อาจเป็นที่ฮอโมนค่ะ ทานปรับฮอโมนหรือปรึกษาแพท

หาหมอตรวจเลือดเพื่อความชัวเลยค่ะ

เช็คเลือดที่รพ.ชัวร์กว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan