แบบนี้ท้องหรือไม่ท้อง

คือประจำเดือนบ้านนี้มาล่าสุดเมื่อ ต.ค (6-8) เดือนพฤศจิกายนยังไม่มา วันที่10 พ.ย. ได้ตรวจครรภ์ใช้แบบจุ่ม ผลคือ2ขีด แต่ขีดที่2จางมากแทบมองไม่เห็น วันที่15 พ.ย. เราตรวจใหม่อีกครั้ง ผลคือ 1ขีด วันที่18 พ.ย เราตรวจอีกครั้ง ผลคือ2ขีด จางเหมือนรอบแรกเลยค่ะ วันนี้เราเลยตัดสินใจไปหาหมอ หมอได้ทำการตรวจปัสสาวะ #ผลคือขึ้น1ขีด หมอให้คำแนะนำว่า 1.อาจจะไม่ท้อง 2.อาจจะท้องแต่ยังท้องอ่อนๆ หมอนัดไปอีกทีเดือนเดือนธันวาค่ะ #อยากถามแม่ๆในนี้ว่ามีใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง มีโอกาสท้องหรือไม่ท้องมากน้อยแค่ไหนคะ

1 Trả lời
Thành viên VIP

ชัดเจนสุดคือตรวจเลือดค่ะ