อาการแบบนี้มีใครเป็นกันบ้างค่ะ

ผ่าคลอดมา ได้3เดือนแล้ว ต่อนี้ แม่หนัก43กก.ลูกได้7กก.ลูกคนแรก ซึ่ง เรามีฮาการ ปวดท้องซึ่งอธิบายไม่ค่อยถูก จะเจ็บ แปปๆ จีดๆ กังวลตลอดเวลาที่รู้สึกเจ็บ เพราะยากรู้สาเหตุว่าเจ้บเพราะอะไร เรากินของไม่ถูกกับ ท้อง หรือ เป็นเพราะยกของหนัก หรือ มีอาการแซกซ่อน อาหารการกิน อยู่กับผู้ใหญ่ ห้ามกิน ทุกอย่าง กินได้แค่ข้าวกับเมนูปลาทอด แกงไก่ แกงเนื้อ ในระยะเวลา2เดือน เรากินน้ำเฮลบลูบอยไป5ขวด หรืออาการที่เจ็บ มดลูก หรือรอยแผล ยังไม่สมานค่ะ เจ็บแบบ เข้มเจาะค่ะ เจ็บ ขวาบ้าง ซ้ายบ้าง เป็นในบ้างครั้งต่อวัน เวลาอุ้มลูกก็ เจ้บน้ะค้ะ หรือเป็นเพราะยกของหนักใครรู้สาเหตุช่วยตอบมาด้วยน่ะค่ะ ขอบคุนค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan