Birthclub: เมษายน 2023 icon

Birthclub: เมษายน 2023

70698 Người theo dõi

Hỏi & Đáp

ขออนุญาตปรึกษาแม่ๆค่ะ แม่ที่ให้นมน้องประจำเดือนมาช่วงไหนกันคะ

แม่ให้นมน้องตามนี้ค่ะ 1-3 เดือน น้องกินเต้าล้วน 3-6 เดือน กลางวันปั๊ม 3 ครั้ง เย็นน้องดูดเต้า น้องกินนมแม่ล้วน 6-10 เดือน ปั๊มกลางวัน 2 รอบ เย็นดูดเต้า น้องกินนมแม่ร่วมกับนมชง 10-11 เดือน ปั๊มแค่วันละรอบเพื่อไม่ให้ปวดเต้า เช้ากินนมชงส่วนใหญ่ เย็นลูกดูดเต้า 11 เดือน-ปัจจุบัน 1ขวบ 7 วัน แม่ไม่ปั๊มนมแล้ว แต่ยังมีดูดเต้าก่อนนอน และบางคืนที่ตื่นมาผวา หรือ ส-อ ช่วงที่แม่ไม่ไปทำงาน ประจำเดือนของแม่ยังไม่มาเลยค่ะ ปกติไหมคะ แม่ๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง กลุ้มใจค่ะ กลัวจะผิดปกติ ปล.แม่ทำหมันแบบถาวรแล้วค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ

Xem thêm bài viết