ผ่าตัดปีกมดลูกตอนท้อง3เดือน ตอนนี้8เดือน ถ้าตอนคลอดจะคลอดเองได้มั้ยค่ะ กำหนดคลอดเดือนธันวาคม

ช่วงตั้งท้อง3เดือน มีก้อนประมาณ5ซม. ปวดท้องบิด จึงได้รับการผ่าตัด สรุปเป็น โรคถุงน้ำเดอร์มอยด์ ต้องผ่าตัดปีกมดลูกข้างขวาออก1ข้าง ตอนนั้นเด็กมีโอกาสรอด50 50 แต่ก็รอดมาได้ค่ะ ซึ่งแผลผ่ารอบแรก ยาว10ซม. ผ่าแนวตรง 1สัปดาห์ต่อมา ไปตัดไหม แล้ว แผลแยก ต้องเข้าห้องผ่าตัดเย็บแผลอีกรอบ ทเองนี้เป็นท้องที่สอง ท้องลูกคนแรก คลอดเองค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์คล้ายแบบนี้มั้งค่ะ อยากทราบว่า หมอจะให้ผ่า หรือ จะให้คลอดเอง

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan