เหลือเวลาอีก 1 สัปดาห์ #ตื่นเต้น

ใกล้จะได้เจอหน้ากันแล้ว 38w นน.น้อง 4,519g. ส่วนแม่ นน.ขึ้นมา 14 โล? หนักหน่วง และ เต็มมาก อีก 1 สัปดาห์ จะมารายงานตัวกับแม่ๆในบ้านหลังนี้นะคะ #ผ่าคลอดค่ะ /ลูกสาว✌️??

เหลือเวลาอีก 1 สัปดาห์ #ตื่นเต้น
75 Các câu trả lời

บ้านนี้กำลังกังวลเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 30วีค แต่ไปพบหมอล่าสุดหมอบอกน้องตัวใหญ่มาก เกินเกณฑ์ไปเยอะเลย ตอนนี้ขนาดน้อง 2,200 แล้วค่ะ แม่ตรวจแล้วไม่เป็นเบาหวานนะคะ แต่แอบกังวลว่ากว่าจะถึงกำหนดคลอดน้องจะ นน.เยอะขนาดไหน ไม่กล้าทานอะไรที่บำรุงเยอะเลยค่ะแม่ พอเห็นโพสแม่แล้วสบายใจขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ รอดูน้องเลยค่ะ ต้องน่ารักน่าชังจ้ำม่ำแน่ๆ

5y trước

เกือบเท่ากันเลยแม่ ซาวส์เมื่อ 29w นน.น้อง 2,274g อันนั้นยังรุ้สึกเฉยๆอยู่ พอมาซาวส์ล่าสุดนี่สิสะดุ้ง..คิดว่าเคสคุณแม่น่าจะไม่ต่างจากบ้านนี้ #เด็กอ้วน🤰🤣🥰

น้ำหนักน้องดีมากเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็ขึ้น14โล น้องนัก3400 กำหนด28กุมภานี้แล้ว ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยค่ะ ได้ลูกสาวเหมือนกัน คลอดเองค่ะ🤰🏻🥰

5y trước

ขอบพระคุณจ้ะแม่ วันศุกร์หน้า 28 กุมภาพันธ์ จะมาจ๊ะเอ๋แม่ๆนะคะ🥰

คลอดแล้วจ้า คลอดหลังจากโพสบอกแม่ๆไปแค่ไม่กี่วันเอง..คลอดเสาร์ 22/02/2020 เพราะมีมูกออกในช่วงตี 3 ที่จะเข้าเช้าวันเสาร์ 🥰

Post reply image
4y trước

แม่กินทุกอย่างจ้า แค่ไม่ค่อยกินของทอด ของมัน กะทิ แต่(แป้ง) ขนมปังนี่กินทุกวัน

อีก1สัปดาห์เหมือนกันเลยค่ะ แต่น้ำหนักลูกแม่บ้านนี้ยังไม่ถึง3000เลยค่ะ 😁😁 ขอให้คลอดง่าย แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

5y trước

ต้องผ่าจ้ะแม่ ถ้าคลอดเอง สงสัยรถพ่วงเข้าไปกลับรถได้ทั้งคัน🤣🤣🤣

กินไงให้ลงลูกค่ะ ทางนี้ขึ้นมา19กิโล 37w น้อง2,603เองค่ะ เนื้อ นม ผัก งดหวาน บำรุงทุกอย่างแล้ว

5y trước

แม่สู้ๆ ไตรมาสสุดท้ายจะขึ้นเป็น 2 เท่า ใจเย็นๆ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน คิดแค่ว่าอันไหนมีประโยชน์ต่อลูก ทานเลยค่ะ แต่แม่ก็ต้องเซฟตัวเองด้วยนร้า #✌️🤰😘

แม่คะรบกวนสอบถามถ้าน้ำหนักน้องเยอะขนาดนี้ คุณแม่จะมีภาวะเบาหวานร่วมด้วยมั้ยคะ

5y trước

ขอบพระคุณจ้าแม่

แม่ท้องสวยมากค่ะ น้องน้ำหนักดีจังแข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ

5y trước

ขอบพระคุณจ้า แม่เช่นกันนะคะ

น้ำหนักน้องเยอะมากค่ะ ท้องสวยด้วย ขอให้ปลอดทั้งคุณแม่และตัวเล็กนะคะ

5y trước

ขอบพระคุณจ้า แม่เช่นกันนะคะ #ท้องลายยุนะคะ จางๆ ใต้สะดือลงไป ก้นก็มีค่ะแม่ ไม่รอดค่ะ🤣🤣

น้ำหนัก น้อง ดี จัง เรย ค่ะ แม่ บ้านนี้คลอดธรรมชาติ40วีค4285กรัมค่ะ😊

5y trước

จ้ำม่ำแล้ว แข็งแรงโตไวๆนะจ๊ะ 🥰😘

หู้ววววว คลอดออกม่น้ำหนักน้องจะเท่าไหร่ค่ะเนี้ย น่าจะจ่ำม่ำน่าดู

5y trước

มี5กว่าแน่นอนเลยค่ะ อัพเดพด้วยน้าาาา อยากเห็นน้อง หมั่นเขี้ยววว 555555