ลูกบ้านไหนยังไม่นอนบ้างคะ

แม่ๆมีวิธีทำให้ลูกหลับง่ายอย่างไรบ้างค่ะ แม่บ้านนี้ง่วงมากลูกยังไม่ยอมนอนเลยค่ะ น้องพึ่งได้ 1เดือน 21วันค่ะ เปิดดนตรีกล่อมยิ่งแล้วใหญ่เลยค่ะตาโตมากกกก

7 Các câu trả lời

แนะนำว่า สร้างบรรยากาศโดยการ เปิดไปสลัวๆ ไม่ทำเสียงดัง และห่อตัวค่ะ ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณแม่ๆ ต้องสร้างความแตกต่างระหว่าง กลางวัน กลางคืนให้ชัดเจน ง่ายที่สุดคือ แสง กลางวันเปิดไฟ และกลางคืน ปิดไฟ ให้มีแสงน้อยที่สุด มีผลในระยะยาว คือทำให้ทารก แยกกลางวัน กลางคืนได้ และเรียนรู้ที่จะนอนยาวในเวลากลางคืนค่ะ

อุ้มวนไปคะ อดทนเท่านั้นที่ช่วยได้ ให้กำลังใจตัวเองไป คิดว่า น้องมี 1 เดือน 21 วัน แค่วันเดียว พรุ่งนี่ก็ 1 เดือน 22 วัน เค้าโตขึ้นอีกแล้ว ไม่นานเค้าก็คลาน ไม่อยากให้เราอุ้มแล้ว..เราก็คิดแบบนี้ ตอนนี้น้อง 3 เดือน ก็อุ้มเหมือนเดิม😂😂😂😂

ตอนกลางวันพยายามอย่าให้น้องนอนมากเกินไปค่ะน้องจะไม่นอนกลางคืน​ค่ะบ้านนี้กลางวันเสียงข้างนอกรบกวนน้องเรยหลับๆตื่นๆตอนกลางคืนเรยนอนให้จ้า

ตามค่ะ 😔แม่เพลียมากกกก ตั้งแต่สามทุ่มจนจะตีสองล้ะค่ะ ไม่ใช่ไม่หลับอย่างเดียวร้องด้วยงอแงไม่ยอมเลย นมก็ไม่เอาอุ้มก็ร้องวางก็ร้อง หมดทาง

6y trước

ค่ะแม่เพลียมาก

บ้านนี้ก้ยังไม่นอนค่ะ ตั้งแต่เที่ยงคืน อิแม่ง่วงมากลูกก้งอแงมากๆด้วย

6y trước

จริงค่ะเพลียสุด

ตื่มาปลุกพ่อแม่อีก นอนเที่ยงคืนตื่นตี3. จนจะตี5ละแม่เพลียยย

Post reply image

บ้านนี้ก้ยังไม่นอน. ตั้งแต่. ทุ่มล่ะค่ะ. ไม่ไหว. นี่จะตี. 2 ล่ะ

6y trước

ลองอุ้มเรอนะค่ะ ทารกอาจจะแน่นท้อง ทำให้นอนได้ไม่นานค่ะ

Câu hỏi liên quan