สิวผื่น​แพ้

แม่ๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างคะแม่บ้านนี้เป็นเต็มหลังเต็มหน้าอกเลยค่ะ​แม่ๆบ้านอื่นมีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ😂😂

สิวผื่น​แพ้
30 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ตอนนี้คลอดน้องได้เกือบสองเดือนแล้ว ค่อยๆจางค่ะ ก่อนคลอดเป็นหนักมาก คอ หน้า หลัง แล้วมือไปโดนทีไรชอบแกะเกาตลอด แต่ตอนนี้ก็เริ่มจางบางแล้วค่ะ

เป็นค่ะ แต่ว่าเป็นผื่นเล็กๆใสๆ คันมากก โดยเฉพาะท้องกะน่องขา ทาคารามายก็ไม่อยู่ จนต้องปรึกษาแพทย์ค่ะ

4y trước

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ คันมากๆเลยค่ะ

Thành viên VIP

เปนเหมือนกันค่ะบ้านนี้ เปนหมือนหัวสิว บ้านนี้หายตอนหลังคลอดค่ะ แต่เปนจุดด่าง ตามตุ่มๆที่เป็นค่ะ

บ้านนี้ขึ้นหน้าอกกับหลังค่ะ​ ตอนนี้เริ่มยุบเองค่ะ​ เราทาแค่แป้งแคร์​ ไม่ให้คันก็ค่อยๆยุบค่ะ

4y trước

ขอบคุณ​มาก​นะคะไว้จะลองเอาแป้งทาดูค่ะ

31week สิวขึ้นเต็มหลังเลยค่ะ แต่ลองเปลี่ยนสบู่แล้วสิวบางลง ไม่ค่อยมีแล้วค่ะ ใช่สบู่ขิงโสภาค่ะ

เป็นค่ะ แต่เป็นที่หลัง บ้านนี้ท้องแรกหายไปเองหลังคลอดค่ะ ท้องสองหายไปตอนท้อง35w

4y trước

ใช่ค่ะ ยิ่งเกายิ่งคัน ยิ่งเกายิ่งขึ้นเพิ่ม เลยปล่อยเลยตามเลยค่ะ ไม่เกาก็ไม่เป็นรอยดำค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะทาแป้งเย็นตางู​ทานาคาหายหมดแล้วค่ะตอนนี้​ตามก้นก็หายนะคะ

เป็นคะ ปรึกษาแพทย์แล้วจะมียากิน กับยาทามาให้ แล้วจะค่อยๆหายไปแล้วดีขึ้นคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทัังท้องแรกท้องสองเลยค่ะ ได้ลูกชายทั้งสองเลย

4y trước

บ้านนี้คุณ​แม่หมองเป็นสิวทั้งหน้าจนมีแต่คนบอกว่าจะได้ลูกชายค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ หลัง คอ ไหล่ หน้าท้อง คาง จัดเต็มเลยค่ะ😄😄

4y trước

สู้ไปด้วยกันค่ะแม่ เพื่อตัวน้อยในท้อง เราจะกลับมาสวยอีกครั้ง😘😘