เบิกเงินสนับสนุนค่าฝากครรภ์ประกันสังคม1000บาท

แม่ๆท่านไหนเคยไปทำเรื่องเบิกเงินสนับสนุนค่าฝากครรภ์จากประกันสังคม1000บาทบ้างคะ เราต้องเตรียมอะไรบ้างในการเบิก บางคนบอกว่าต้องใช้ใบรับรองแพทย์เวลาไปฝากครรภ์ทุกครั้งแต่ลืมเก็บค่ะทิ้งไปหมดแล้ว เก็บไว้แค่ใบเสร็จที่เราจ่ายค่ายาค่ารักษาไว้ทุกครั้งค่ะขอคำแนะนำจากแม่ๆที่เคยทำเรื่องเบิกด้วยค่ะ

8 Các câu trả lời

ขออนุญาตถามต่อนะคะ แล้วต้องทำเรื่องตาม ไตรมาสที่ปกส.ให้ หรือ ทำทีเดียวตอน 9 เดือนก็ได้คะ

ใช้ใบเสร็จ กับ ใบรับรองแพทย์ ถ้าไม่มีใบรับรองแพทย์ ใช้ใบตรวจฝากครรภ์แทนได้ค่ะ

Thành viên VIP

ไปยื่นตอนทำเรื่องเบิกค่าคลอดก็ได้ค่ะ ใช้ใบแพทย์และใบเสร็จที่ไปหาหมอค่ะ

บ้านนี้ใช้ 1ใบเสร็จ 2ใบรับรองแพทย์ 3หน้าสมุดชมพู 4บช. 5เสาเนาบัตร

ใช้ได้กับลูกคนแรก หรือคนที่เท่าไหร่ก็ได้คั

ใช้ใบเสร็จ การตรวจครรภ์จ้า 12 w. 20 w. 28 w. จ้า

4y trước

ของบ้านนี้ ตอนไปฝากครรภ์ทุกครั้งจะขอรบรองแพทย์ไว้แล้วไปเบิกทีเดียวจ้า ใบเสร็จ3 ใบ มี 12 w =500.-/ 20w =300.-/28 w. =200.- รวม 1000.- พอดีจ้า

ใช้ใบเสร็จกับใบรับรองแพทย์ค่ะ

ใช้ใบรับรองแพทย์ด้วยค่ะ

5y trước

ขอบคุณค่ะ