ลูกน้อยจะอายุ​ 8​ เดือนแล้ว... ยังไม่กินข้าวเลยให้กินซีลีเล็คแต่​ 2​ อาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ค่อยกินเลย..

แนะนำอาหารเสริมหน่อย

3 Các câu trả lời

บ้านนี้ ตอน6ด.เริ่มต้นกินฟักทองบดก่อนค่ะ ประมาณ5วัน วันละ2มื้อ ต่อมาฟักทองบดกับข้าว5วันค่ะ ต่อมาจะข้าวบด เริ่มใส่ผัก น้ำซุปกระดูกหมู แต่ลูกจะไม่กินตำลึง แครอท บล็อกเคอรี่ ผักรอบ(คือประมาณ5วันค่ะ)ละชนิด แล้วค่อยเพิ่มหมูสับค่ะ ตอนนี้ 8ด.26ว.กินข้าวสบายเลยค่ะแต่ให้กิน2มื้อ เช้ากะ4โมงค่ะ ระหว่างมื้อผลไม้ มะละกอ มะม่วงสุก แคนตาลูป สัมเขียวหวานค่ะ ลองดูนะคะ สู้ๆๆค่ะ

ปกติคุณหมอจะไม่แนะนำให้กินซิลิแลคนะคะ

ลองให้กินแบบ blw

Câu hỏi liên quan