ผ้าอ้อมแบบผ้า

แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะแม่ๆ ใช้ผ้าอ้อมแบบผ้า เนื้อผ้าแบบไหนใช้ดี (ผ้าฝ้ายคอตตอน,ผ้าสำลี,ผ้าสาลู) ข้อดี ข้อเสีย หรือป้ายยายี่ห้อหรือลิ้งสินค้าหน่อยค่ะ

1 Trả lời
Thành viên VIP

ใช้ผ้าอ้อมผ้าแค่มาซับน้ำลาย เช็ดคราบนม พาดบ่า อะไรแบบนี้ ไม่เคยเอามาให้ลูกนุ่งค่ะ เราเลือกใช้เป็นผ้ามัสลินแบมบู ผ้าใยคอลลาเจน กับ ผ้าใยเทนเซล คือ ให้แน่ใจว่า มันนิ่ม ไม่ระคายผิวลูก ลายพิมพ์ไม่มีสารพิษค่ะ ผ้ามัสลิสแบมบู Sofuto, ผ้าใยเทนเซล Granny Ben, ผ้าใยคอลลาเจน Jokakids ค่ะ

Câu hỏi liên quan