นมแม่แยกชั้นแบบนี้กินได้มั้ยค่ะ

เราปั้มนมใส่ตู้แช่ฟีสไว้วันนี้เอามาละลายลองชิมดูแล้วรสชาติปกติดีค่ะ แต่มันแยกชั้นเหมือนน้ำมันเลยค่ะ แบบนี้กินได้มั้ยค่ะ

นมแม่แยกชั้นแบบนี้กินได้มั้ยค่ะ
9 Các câu trả lời

ดื่ม​ได้ค่าเพราะผู้​หญิง​ทุกคน​ทานของมัน ก็จะ​เป็น​เช่นนั้น ลองเปลี่ยน​มาทานผักผลไ​ม้บ้างสารอาหาร​จะได้หลากหลาย ปลา​หมูไก่​ห้ามล่ะ ทานบ้าง เพรา​ะลูกดูดนมจะย่อยนมที่จากผักไม้ได้ง่ายกว่า ส่วนเนื้อสัตว์​ต้อง​ทานด้วย เพราะเด็ก​จะได้โปรตีน​คาร์โบไฮเดรต​แบะอื่นๆด้วย

กินได้ค่ะแม่ นมแม่มีไขมันเป็นส่วนประกอบ แยกชั้นเป็นเรื่องปกติค่ะ เพิ่มเติม นมที่มีเลือดผสมเป็นสีชมพู หรือนมที่ใสๆก็ทานได้เช่นเดียวกันค่ะ

กินได้ค่ะแม่ ของเราก็เป็นไขๆเลย เราฟีชแล้วเอาออกมาละลายแปปนึง ชิมจากถึงที่เทไม่หมด ไม่เสียกินได้ ก็ให้กินแบบเย็น ช่วยลดกลิ่นหืน

กินได้ค่ะแม่ นมข้นแบบนี้น้องน้ำหนักขึ้นเร็วแน่ๆ

กินได้ค่ะ เป็นน้ำนมส่วนหน้า กับส่วนหลัง จ้า

กินได้ค่ะ

ไขมันค่ะ

พต

Post reply image
2y trước

ไม่เป็นอะไรค่ะ แค่สารอาหารในนมแม่ลดลง แนะนำแม่ย้ายจากช่องแช่แข็งมาใส่ไว้ในตู้เย็นปกติก่อนสักคืน แล้วเอามาแช่น้ำธรรมดาไว้สักครู่ดีกว่าค่ะ น้องเด็กสามารถกินนมแบบเย็นได้ค่ะ ไม่อันตราย

พต

Post reply image
2y trước

ขอบคุณค่ะนี้สงสัยกลัวน้องกินละจะท้องเสียเพราะเราสต็อกนมไว้พอเอามาละลายเป็นแบบนี้ทุกครั้งเลย