เพิ่งรู้ตัวว่าท้องตอนท้องได้ 2 เดือนค่ะ ควรดูแลตัวเองยังไงบ้างคะ

7 Các câu trả lời

ขอแสดงความยินดีด้วยสำหรับการตั้งครรภ์นะค่ะ..การดูแลตัวเองอย่างแรกเลยก็คือการไปฝากครรภ์ค่ะ..แนะนำให้ฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลทีเดินทางสะดวก และ มีทีมแพทย์ในการดูแลอย่างเพียงพอ หรือ โรงพยาบาลรัฐนะค่ะ.. ในช่วงตั้งครรภ์สองเดือนแรกนี้ หากมีเลือดออกให้รีบพบแพทย์โดยทันที แต่ถ้าทุกอย่างปกติก็ได้ทานโฟเลตและวิตามินที่คุณหมอแนะนำค่ะ

ฝากครรภ์ ทำใจสบายๆนะคะ กินของมีประโยชน์ พักผ่อนให้เพียงพอ งดกิจกรรมผาดโผน งดกุ๊กกิ๊กกับแฟนก่อนนะ อย่ายกของหนัก ระมัดระวังตัวเอง ทานยาที่หมอให้สม่ำเสมอค่ะ

คุณแม่พยายามไม่เครียดนะคะ แนะนำให้ทานอาหารที่มีประโยชน์ และพักผ่อนเยอะๆค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5620)

Thành viên VIP

พักผ่อนเยอะๆ ทานอาหารให้มีประโยชน์ค่ะ เลี่ยงของหวาน ขนมหวาน

ไปฝากท้องคะ เลือกโรงพยาบาลใกล้บ้าน สะดวกต่อการเดินทาง

พักผ่อนเยอะๆนะค่ะ