เคยไหม อายุครรภ์9สัปดาห์ แล้วเริ่มเบื่ออาหาร เบื่อกับข้าว รู้สึกไม่อยากกินข้าวเลย

เคย ไม่เคย มีบ้าง

45 Các câu trả lời

เป็นอยู่ค่ะ ตนตอนนี้4เดือนแล้วก็ยังเป็นอยู่ เบื่อข้าวมาก เห็นข้าวแล้วจะอ๊วก แต่กินผลไม้ ของหวานได้ แต่อาหารกับข้าวกินไม่ได้เลย

เป็นค่ะช่วงท้องไตรมาสแรกจะกินแต่ผลไม้กับเส้นๆ แต่พอเข้าเดือนที่ 4 กินข้าวเยอะมากค่ะน้ำหนักพุ่งเลยค่ะ

4y trước

ระวังท้องบายน่ะคะคุณแม่จ้า☺️☺️ขอบคุณค่ะ

เป็นค่ะ เป็นตั้งแต่ 6 สัปดาห์ จนตอนนี้ 8 สัปดาห์ 6 วัน แล้วยังมีอาการเบื่ออาหารอยู่เลยค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะ ไม่อยากจะกินข้าวเลย อยากจะกินผลไม้มากกว่าค่ะ กินได้แต่ข้าวต้ม

เคยค่ะ กินอะไรก็ไม่ได้กินได้ก็อ้วก เบื่อ ข้าวไปหมด พอหิวแต่ไม่รู้จะกินอะไร

Thành viên VIP

บ้านนี้เคยค่ะ ช่วงแพ้ท้องด้วย ไม่ค่อยอยากกินอะไรเลย กินแล้วก็ อ้วกออกหมด

เป็นค่ะเบื่อตั้งแต่เดือนแรกเลย ตอนนี้ยิ่งแพ้หนักกว่าเดิมอิกค่ะ 9สัปดาห์

เคยค่ะบางครั้งกินข้าวเปล่าๆก็มี ไม่รู้จะกินอะไรแต่ก็ต้องกินเพื่อลูก

Thành viên VIP

กินได้ทุกอย่างยกเว้นกับข้าวที่บ้านค่ะ กินได้ก้อกินเเค่นิดเดียว

เบื่อมากค่ะ ทานอะไรก็ไม่อร่อยตอนนี้ 14 wก็ยังเบื่ออยู่เลยค่ะ 😢

4y trước

ขอบคุณค่ะสู้ไปด้วยกันเนาะ☺️