น้ำตาล

อยากสอบถามแม่ๆดูค่ะ ว่ากินน้ำตาลแล้วเป็นไงกันบ้างคะ เพราะหมอเค้านัดครั้งหน้าให้มากินน้ำตาล รสชาติหวานเหมือนน้ำตาลธรรมดาทั่วไปหรือป่าวคะ. ไม่อยากกินเลย

15 Các câu trả lời

หวานแสบคอเลยค่า ดีที่เค้ามีมะนาวใส่ให้ เรากลั้นหายใจกินทีเดียวหมดเลย พยาบาลงง หมดไวมาก เจาะเลือดลุ้นมากๆกลัวน้ำตาลเกินเพราะที่บ้านมีคนเป็น ได้74 รอดไปค่า 😅 ขอให้คุณแม่ไม่เกินนะคะ✌

Thành viên VIP

รอบแรกกิน2ขวดครั้วแรก หวานมาก หวานจนแสบคอ น้ำก็ไม่ให้กิน ค่าน้ำตาล151 เสี่ยวเบาหวาน อีก2อาทิตย์นัดตรวจใหม่ กินน้ำตาล4ขวด ตรวจเลือด4รอบ รอดจ้า งดของหวานยาวยันคลอดเลย

หวานมากค่ะ เรารอบแรก กินน้ำตาล2ขวด น้ำตาลในเลือด151 กลับมาลดข้าวกินกับเยอะ ไม่ทานหวาน กินน้ำใบเตยต้มไม่ใส่น้ำตาล ตรวจรอบสองรอดค่ะ

หวานเกินงามเลยค่ะ ต้องบีบมะนาวจริงๆ นะหว่างนี้คุณแม่ควบคุมพวกแป้ง น้ำตาลด้วยนะคะ เผื่อจะตรวจแล้วผ่าน (ตอนเรา ไม่ผ่านจ้า)

หวานแบบกินน้ำตาลป่าวๆๆ แก้วหนึ่งเต็ม หวานแบบ อดหวานได้เป็นเดือน555+

เราฝากที่คลีนิคตอนหมอให้กิน หมอผสมน้ำมะนาวแช่เย้นไว้อร่อยมาก

ของเราพยาบาลชงให้ผสมมะนาว อร่อยดีคะ กินอีก2-3แก้วก็ไหว 😁😁

Post reply image

หวานจัด หวานแสบคอ เอามะนาวไปด้วย1ลูกนะคะ ไปผสมกับน้ำตาล

หวานจนแฮดคอ แถมไม่ให้กินน้ำตามจ้า อย่าคิดยากสบายๆ

หวานอยู่ค่ะแต่ไม่เหมือนน้ำตาลปกติเราค่ะ