อยากทราบมากค่ะ

อยากทราบว่า ฝากท้องเสียตังเท่าไหร่ค่ะ สิทยุคนล่ะจังหวัด. ใช้สิทแฟนด้ใช้ไหมค่ะ พอลูกคนแรกใช้สิทย้ายเหมื่อนกัน แค่คนล่ะอำเภอ พอนี้ท้อง2 ยุคนล่ะจังหวัดเลย งง นิดหน่อยค่ะ

9 Các câu trả lời

ฝากท้องทุกที่ ฟรีทุกสิทธิค่ะ ของเราก้อบัตรทองต่างจังหวัด แต่ฝากที่นครนายก จะเสียแค่ครั้งแรกที่ไปฝาก คือค่าตรวจฉี่ เราเสีย 120 แฟนก้อเจาะเลือดด้วย ใช้สิทธิฝากท้องของเรา ไม่เสียตังค่ะ (บัตรทองแฟนอยู่แม่กลอง)แล้วก้อฟรีมาตลอด แต่ถ้าไม่อยากเสียตังตอนคลอดหรือแม่มีภาวะเบาหวาน ก้อย้ายบัตรทองค่ะ เราย้ายแร้ว มีภาวะเบาหวานเค้าส่งให้หมออายุกรรมก้อไม่เสียตัง

5y trước

นี้ก้อยุนครนายกเหมื่อนกันค่ะ.

ใช้สิทธิแฟนไม่ได้ค่ะ​ สิทธิใครสิทธิมันถ้าบัตรทองต่างจังหวัด​ ต้องจ่ายตังค์เองทุกอย่างค่ะไม่ว่าจะกรณีฝากครรภ์หรือคลอด​ (กรณีคลอดไม่อยู่ในสิทธิฉุกเฉินค่ะเพราะเรารู้ยุแล้วว่าเราตั้งครรภ์)​แนะนำให้ย้ายสิทธิมาที่​ รพ.นั้นค่ะ ค่าใช้จ่ายฝากครรภ์ปกติอยูที่ประมาณ4-5ร้อยบาท​ แต่ถ้าเจาะเลือดฝากครรภ์ช่วงแรก1พันขึ้นค่ะ​(รพ.รัฐนะค่ะ​ แต่ขึ้นยุกับ​ รพ.นันๆอีกค่ะ)​

ตอนไปฝากแจ้งย้ายสิทด้วยเลยค่ะนับจากวันที่ย้ายสิท7วันค่ะเผื่อกรณีฉุกเฉินได้ผ่าคลอดเสียเองหมดน่ะค่ะ

5y trước

แต่เท่าที่รุ้มาน่ะค่ะ นับแต่ตั้งย้ายสิท15วัน เสียแค่30น่ะค่ะ. ถึงจะผ่าก้อ30น่ะค่ะ. แม่ท้องสองค่ะ

ฝากท้องของโรงพยาบาลรัฐฟรีคะแต่จะเสียเงินแค่ของคุณพ่อตอนเจาะเลือดแต่ของแม่ฟรีหมดคะ

5y trước

แต่สิทคุนพ่อมีน่ะค่ั

Thành viên VIP

ฝากที่ รพ. ใช่ไหมค่ะ ใช้สิทธิแฟนไม่ได้ค่ะ เสียก็น่าจะ30.-ค่ะ

ฝาก ร.พ รัฐฟรีนะคะ. บ้านนี้ฝากมามีเสียค่ายานิดหน่อยเอง

ฝากฟรีค่ะแต่ตอนคลอดอาจจะเสียค่ายานิดน่อย

Thành viên VIP

ฝากฟรีทั่วประเทศค่ะ

ฟรีทั่วประเทศค่ะ

5y trước

บ้านนี้สิทธิอยู่โคราชค่ะแต่มาฝากท้องที่น่านฝากฟีค่ะหมอบอกว่าฝากฟรีทั่วประเทศ😁😁

Câu hỏi liên quan