แตกแล้วจ้า 40W+5D

หมอนัดเร่งคลอด18/5/64 แต่เจ็บท้องพอดีเหมือนกันจ้า มีน้ำปนเลือดออกมาตอน 07.50 น. เริ่มเจ็บท้อง 08.00 น. 9 โมงนิดๆ พยาบาลมาพาเข้าห้องคลอด เพื่อเร่งยา ให้คลอดเร็วขึ้น เจ็บปวดสุดยอดมากจ้า 10.52 น. คลอดเรียบร้อยจ้า น้ำหนัก 3,140 กรัม "น้องไทเกอร์" ครับผม จะบอกว่าตอนคลอด รกพันคอน้อง 1 รอบ แน่นด้วยค่ะ ดีที่พยาบาล สังเกตุอาการดีรีบให้แบ่งคลอด ออกมาตัวเขียวเลย แต่พยาบาลรีบช่วยน้อง น้องเลยปลอดภัยค่ะ ตอนแรกหายใจเร็ว แต่ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ

แตกแล้วจ้า 40W+5D
1 Trả lời
Super Mom

ยินดีด้วยนะคะ 🥰