น้องสะอึก บ่อยมากเลยค่ะทำไงดีค่ะ จับนั้งก่อไม่หาย พาดบ่าก้อไม่หาย มันจะเป็นอารัยหรือป่าวค่ะ

สะอึกบ่อยมาก

8 Các câu trả lời
Thành viên VIP

น้องสะอึกต้องเอานมให้น้องทานหรือปล่อยให้หายเองคะ. พอน้องโตอีกหน่อยอากาีสะอึกก็ไม่ค่อยเป็นเเล้วคะ

ไม่อันตรายค่ะ ป้อมนมน้องช่วยได้ค่ะ แต่ถ้าเพิ่งอิ่มมากๆมา ปล่อยให้หายเองเลยค่าา

หายเองค่ะ ลูกชายสะอึกทุกวันตั้งแต่แรกเกิด จน2เดือน ตอนนี้5เดือน นานๆ ครั้งค่ะ

ที่บ้านนี้ น้องก็เป็นคะ ให้ทานนมคะแป๊บเดียวหายคะ

หลังน้องทานนมเอาน้องพาดบ่าให้น้องเรอค่ะ

กินนมก้หายค่ะ บ้านนี้ให้กินนม

ให้กินนมค่ะ

ขอบคุณมากน่ะค่ะ

Câu hỏi liên quan