สอบถามแม่ๆนะคะ ลูกสาววัย 3 เดือน ตาแฉะ มีขี้ตาเยอะ ผู้ใหญ่ที่บ้านแนะนำให้เอาน้ำนมแม่หยอดตาค่ะ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ แล้วเอานมแม่หยอดตาได้จริงเหรอคะ

21 Các câu trả lời

ใช้น้ำต้มสุกเช็ดดูก่อนค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยไปหาหมอ ส่วนน้ำนมแม่ไม่เคยได้ยินค่ะ

6y trước

น้ำต้มสุก อีกเสียงค่ะ เราเคยเอาน้ำนมทาคิ้วลูก ปรากฎลูกแพ้ค่ะ ผื่นขึ้นคิ้วเลย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-37372)

เดี๋ยวก็หายเองค่ะ ลูกเราก็เป็นเอาน้ำสุกสะอาดเช็ดให้บ่อยๆ

ได้ค่ะเอานมแม่หยดใส่ตาสัก2หยดค่ะเด่วก้อหายบ้านนี้ลูก3แล้วค่ะ

6y trước

เป็นวิธีที่ไม่ควรทำนะคะคุณแม่ วิธีนี้เด็กๆตาบอดหลายรายแล้วนะคะ ที่ใช้น้ำนมหยอดตาเนี่ย

เอาน้ำอุ่นเช็ดตาให้ลูกทุกครั้งคะ. เดี๋ยวน้องก็หายคะ

Thành viên VIP

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ้อาหยอดเหมือนกันรู้สึกว่าดีขึ้นะคะ

ลูกสาวก็เคยเป็นคะ เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดให้ค่ะ.

6y trước

จริงๆเเล้วตอนลูกเล็กๆก็ใช้น้ำอุ่นเช็ดไม่ควรใช้น้ำนมเช็ดน่ะครับ

อย่าเอาน้ำนมหยอดใส่ตาน่ะค่ะมันอันตราย

ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุก เช็ดจากหัวตาไปหางตาคะ

บ้านนี้ใช้น้ำเกลือเช็ดค่ะ

Câu hỏi liên quan