ลูกตัวเหลือง

สอบถามแม่ๆค่ะ วันนี้ไปหาหมอมา น้องเพิ่งได้5วัน นัดตรวจตัวเหลือง สรุปน้องมีค่าตัวเหลือง 16 (ค่าบิลิรูบิน)ซึ่งปกติจะไม่เกิน 15 หมอเลยให้แอทมิท ส่งไฟ24 ชม. แล้วค่าจะลดลง แม่บ้านไหน มีวิธีที่จะไม่ให้ลูกตัวเหลืองไหมค่ะ เคยได้ยินมา ให้ลูกโดนแดดอ่อนๆช่วงเช้า หรือขอประสบการณ์ แม่ๆ ที่เคยมีเด็กน้อยภาวะตัวเหลืองค่ะ ปล. น้องคลอดก่อนกำหนดค่ะ 36 week

ลูกตัวเหลือง
48 Các câu trả lời

ทำไมยังมีคนแนะนำให้ทารกดื่มน้ำคะ เห็นมี 2 โพส การดื่มน้ำอาจทำให้ทารกไตวายได้ อย่าให้ลูกคนอื่นเสี่ยงตายเหมือนลูกคุณค่ะ ค่าเหลืองควรดื่มนมอย่างเดียว ไม่ควรแนะนำให้คนอื่นดื่มน้ำนะคะ

Câu hỏi liên quan