น้ำเดินนาน

สวัสดีค่ะแม่ๆทุกคน หนูชื่อน้ำชา ญาณิษา เกิดตีสามของวันที่ 8/11/63 หนัก 3,450g แม่คลอดเอง ท้องแรก คลอดออกมาก็ไม่ได้จุ๊บเต้าแม่เลยค่ะ เพราะต้องแยกตัวไปห้องเด็กให้ยาฆ่าเชื้อ และหายใจเหนื่อย ผลมาจาก ทาง รพ.ที่แม่ใช้สิทธิ์บัตรทอง ปล่อยให้น้ำเดินนานเกิน มดลูกเปิดเซ็นครึ่ง ตั้งแต่ 8:30 - 20:30น. ถึงจะให้ยาเร่งคลอด มดลูกเปิดช้า กว่าจะทำเรื่องส่งตัวไปอีก รพ. ก็เกือบตี 1 บอกเลยว่าทรมานสุดๆแม่สั่นไปทั้งตัวเหมือนจะขาดใจน้องเลยติดเชื้อ ต้องให้ยาหนึ่งอาทิตย์ ตอนนี้ได้กลับบ้านแล้วคะ

น้ำเดินนาน
1 Trả lời

แข็งแรงเร็วๆนะคะ

Câu hỏi liên quan