แม่ให้นมลูกทานกาแฟได้ไหมคะ

ลูกอายุได้10เดือนค่ะ ปกติก่อนท้องเป็นคนชอบทานกาแฟ อย่างน้อยวันล่ะแก้วค่ะ พอรู้ตัวว่าท้องก็มีแอบทานบ้าง3เดือนกินที แต่พอคลอดลูกมาไม่ได้ทานเลยค่ะ อยากทราบว่าตอนนี้ทานได้รึยังคะ เอาแค่พอหายอยากก็ได้ค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

8 Các câu trả lời

บ้านนี้พึ่งลองกินกาแฟไปค่ะ วันละ 1 แก้ว น้องอายุ 8 เดือน นอนปกติดีค่ะ แต่แม่เคยลองกินชากับโกโก้น้องดีดมากเลยค่ะนอนยากมาก😂😂

ลองทานดูค่ะ แล้วดูว่าลูกเอานอนยากมั้ย บ้านนี้วันไหนทานโกโก้คือนอนยากเลย เลยต้อง งดถาวร

บ้านนี้ก็กินค่ะ กินไม่เกินวันละ1แล้ว บ้างทีก็ไม่ถึงแก้ว น้องขับถ่ายปกติ และนอนหลับปกติ

Thành viên VIP

กินได้ค่ะ แต่สังเกตน้องด้วยนะคะว่าน้องนอนได้ปกติมั้ย กินวันละแก้วพอนะคะ

กินได้วันละแก้วจ้า บ้านนี้เดือนแรกก็ชานม กาแฟ ลูกนอนปกติดีค่ะ

Thành viên VIP

บ้านนี้กินนานๆครั้งคะ ทางที่ดี สังเกตน้องด้วยก็ดีนะคะ

Super Mom

กินได้ค่ะแม่ แต่ไม่ควรกินเยอะนะคะ

เรากินนะคะ กินพอหายอยากไม่ถึงแก้ว