ลูกสาวอายุ 1เดือน 15วันค่ะ ทำยังไงให้นอนนานตอนกลางคืนบ้างคะ ตื่นทุก2ชั่วโมงเลยค่ะ

14 Các câu trả lời

พึ่งเจอมาเหมือนกันค่ะตอนอายุได้1เดือนครึ่งตอนนี้3เดือนดีขึ้นแล้วค่ะหลับ3-4ทุ่ม ไม่หลับดึกหลับยากเหมือนมะก่อนแล้วแต่กว่าจดผ่านใาได้นิทรมานมากค่ะ อุ้มเดินเอานอนหน้าอกหลับทุกคืนเลยค่ะ

ช่วงแรก​ ๆ​ ก็อย่างนี้ค่ะแม่​ ลองเปิดแอพเสียงธรรมชาติ​ white noise จะช่วยให้ทารกสงบได้ค่ะ​ แล้วก็ปิดไฟให้มืด​ ๆ​

Thành viên VIP

คุณแม่ลองเอาผ้า มาโปะที่หน้าอก ของน้องหรือยังคะ การเอา ผ้าโปะหน้าอก ก็สามารถช่วยได้วิธีนึงนะคะ

บ้านนี้ไม่ค่อยตื่นกลางคืนคะ ตื่นมากินนมแค่สองครั้ง แต่ก่อนนอนนางจะร้องนานสักนิด

5y trước

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่พอได้นอนแล้วนอนนานดีค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-126392)

เป็นปกติค่ะ2เดือนไปแล้วก้จะนอนนานขึ้นค่ะลูกบ้านนี้ก้เปนค่ะ

Influencer của TAP

ปกติค่ะ 3เดือนแรก เค้าถึงว่ากันว่าตอนท้องให้นอนตุนไว้ เข้าใจเลย😅

แม่ว่า ปกตินะค่ะเพราะเคยจับเวลาค่ะ ตื่นทุกๆ2ชั่วโมง

บ้านนี้ตื่นทุกช.ม.ครึ่ง-2ช.ม.คะ เปนบางคืนที่นอนนานคะ

บ้านนี้ กลางคืนน้องจะตื่นมากินนม ทุก ชม. 2ชม.