สอบถามหน่อยค่ะ

มีเลือดออก 4-5 วันแต่ไม่เยอะ พอวันที่ 6 ออกเยอะ เลยไปหาหมอ หมออัลตราซาวด์และตรวจภายในและบอกว่าทุกอย่างปกติ และให้นอนพักฟื้นที่ รพ ในระหว่างพักฟื้นช่วงกลางคืนก็มีเลือดออกไม่เยอะ แต่พอตอนเช้ามีเลือดออกเยอะขึ้น หมอขึ้นตรวจก็บอกว่าปกติ เป็นอาการของการแท้งคุกคาม แต่บอกว่าทำอะไรไม่ได้ นอกจากพักผ่อนและรอเวลา ตอนนี้เท่ากับ 50 50 ถ้าเลือดออกเยอะก็มีโอกาสแท้งสูง แต่ถ้าเลือดออกน้อยลงหรือหยุดก็มีโอกาสตั้งครรภ์ปกติ และให้กลับบ้านได้ ซึ้งให้ยาแก้ปวดมา เลยไม่เข้าว่าปกติเค้ามีวิธีดูแลแบบอื่นไหมค่ะ เช่นการให้ยากันแท้ง หรือมียาฉีดกันแท้งไหมค่ะ

1 Trả lời

มีนะคะยาระงับคลอด

Câu hỏi liên quan