คลอดแล้วจ้า 38 wพอดี

ประสบการณ์การคลอดท้องแรกอิแม่ตื่นเต้นมาก ไปหาหมอตามนัด หมอตรวจภายในให้ บอกว่าปากมดลูกเปิด 2.7เซ็นแล้วตั้งแต่ 2ทุ่ม พอตี3เริ่มมีอาการท้องแข็งถี่ และเริ่มเจ็บสม่ำเสมอตอนตี4.30ไม่มีน้ำเดิน ตี5ถึง รพ.พยาบาลตรวจปากมดลูกก็ยังคงเปิด 2.7เซ็นเท่าเดิมพยาบาลโทรรายงายหมอที่เราฝากพิเศษด้วย หมอสั่งให้งดน้ำงดอาหาร 8โมงเช้าหมอมาถึงตรวจดูปากมดลูกอีกรอบก็ยังคงเปิดเท่าเดิม สรุปหมอสั่งให้รอผ่าเลยจ้า เข้าห้องผ่า 10.30 น้องคลอด 10.44น. วันที่ 23/มค/63 น้ำหนัก 2,830g #น้องมีตังค์ ด.ญ. กุลนิษฐ์ เกวใจ ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

คลอดแล้วจ้า 38 wพอดี
56 Các câu trả lời

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่