คนท้องไม่กินผัก …

ปกติเราเป็นคนไม่กินผักเลย กินทีไรจะอาเจียนออกหมด เมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ได้ 6 สัปดาห์ ก็เริ่มหัดกินเพื่อลูก แต่กินได้น้อยมาก พะอืดพะอม อยากอาเจียนออกตลอด ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปกลัวลูกจะได้รับสารอาหารไม่เพียงพอ อยากถามคุณแม่ท่านอื่นๆว่ามีใครเป็นเหมือนเราบ้าง และอยากรู้ว่ามีวิธีไหนทำให้กินได้ง่ายและเยอะขึ้นบ้าง ถ้าเราซื้อวิตามินผักมากินควบคู่กับการกินผักปกติจะได้รึป่าว?? #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ใครมีประสบการณ์ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời