ปวดท้อง

ถามหน่อยจ้าท้องได้เดือนนึงมีอาการปวดท้องจี๊ด ๆ ปกติไหมค่ะแต่ไม่ได้เปนตลอดนะค่ะเปน ๆ หาย ๆ บ้างวันก๊ไม่เปนจ้า

58 Các câu trả lời

เคยอ่านเจอมาบอกมดลูกขยาย แต่คุณหมอ 2 รพ.คือรพ.กรุงเทพ และเปาโล บอกไม่ปกติอ่ะค่ะ ที่ได้ไป 2 รพ.เพราะปกติรักษาที่แรกตลอดครั้งแรกเลยไปตรวจการตั้งครรภ์แต่ยังไม่ฝาก เนื่องจากไกลบ้าน มาฝากที่สองแทน แล้วหมอบอกเหมือนกัน ถ้าปวดเหมือนปจด. คือมดลูกบีบตัวซึ่งไม่ดี หมอให้ยาช่วยการฝังตัวของมดลูกมากินค่ะ และก็มีฉีดด้วย 1 เข็ม งดเดินนานๆ ให้พักมากๆ

บ้านนี้ปวดเหมือนกันคะคิดว่ามดลูกขยายเลยไม่ได้คิดอะไรปวดได้3วันต่อมาปัสสวะออกมามันแสบมากเลยลองไปหาหมอดูหมอบอกว่าปัสสวะติดเชื้อหมอให้ยาฆ่าเชื้อมากินหายดีแล้วคะถ้าปวดไม่หายให้ไปหาหมอดีกว่าน่ะคะ

คือไม่แน่ใจว่าท้องมั้ยเพราะประจำเดือนหมดวันที่ 5 มกรา แต่มีอาการเจ็บท้องแบบคุณแม่ จี๊ดๆ แล้วก็หาย คือผ่านมา 2 สัปดาห์ กับอีก 4 วัน แบบนี้จะท้องมั้ยคะ หรือสามารถตรวจได้เลย

5y trước

ช่วงนี้แปลกมากเลยค่ะ ตดเหม็นมาก ทั้งๆที่พึ่งถ่าย อันนี้สงสัยตัวเองมากไม่เคยเป็นมาก่อน ปกติมีเสียงไม่มีกลิ่น อันนี้ไม่มีเสียงมีกลิ่นมีเสียงมีกลิ่นทั้งวัน

เป็นเหมือนกันเลยคะ ปวดท้องมากตอนแรกก็คิดว่าทำงานหนัก แต่พอสองสามวันก็เบาลง แล้วมีอาการเวียนหัวหน้ามืด ใจสั่นหน่อยๆ. ชื้อที่ตรวจมาตรวจตาตั้งเลยคะ ขึ้นเลยคะ

4y trước

ปวดจี๊ดๆ ข้างเดียวไหมคะ

Thành viên VIP

ถ้าปวดหน่วงเหมือนกำลังเป็นประจำเดือน ไปหาหมเลยจ้า ปวดจี๊ดๆเป็นๆหายๆคือมดลูกขยาย หรืออาจเดินเยอะ ยืนนาน ก็ได้ค่ะ

Thành viên VIP

ปวดแบบไหนคะ ถ้าหน่วง ๆ เหมือนปวดประจำเดือนจะเป็นอาการมดลูกขยายค่ะ แต่ถ้าเจ็บจี๊ดอาจจะต้องตรวจดูอีกทีนะคะ

5y trước

ถ้าปวดแบบจุกใต้ลิ้นปี่อ่ะค่ะคุนแม่คนไหนพอรู้บ้างว่ามันเป็นเพราะอะไร...ตอนนี้ท้องได้เดือนกว่าๆมีอาการแบบนี้อยุค่ะขอคำปรึกษาน่อย

ช่วงไตรมาสแรกก็เคยเป็นจ้าทรมานมาก..มดลูกกำลังขยายตัว.พอเข้าไตรมาสที่2ก็จะเริ่มหายไปเองจ้าา.😊😊

บ้านนี้ก็ปวดจ้าปวดจี๊ดๆ เป็นบ้างทีค่ะไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าปกติดีค่ะ ท้องได้2เดือนกว่าๆค่ะ

มดลูกเราขยายตัวจ้า จะมีอาการแบบนี้ยุบ่อยๆ ถ่าไม่มีเลือดออก ก็ไม่ต้องเครียดนะคะคุณแม่

ประจำเดือนขาดมา4เดือนแล้งวค่ะไปตรวจหมอบอกว่าไม่ท้องเกี่ยวกับมดลูกเรามั้ยค่ะ

Câu hỏi liên quan