ชา,กาแฟ

ตั้งแต่ท้องมีคุณแม่บ้านไหนทาน ชา, กาแฟ,น้ำอัดลม แบบชีวิตปกติบ้างคะแล้วมีผลกระทบอะไรกับลูกไหม

180 Các câu trả lời

เรากินชาเย็นเกือบทุกวันเลย หิวขาดไม่ได้ ส่วน น้ำอัดลมกินเหมือนกันค่ะ ถ้ากินก้อจะเอาเกลือดีดใส่นิดนึ่ง เพราะไม่ให้มีแก๊สค่ะ คลอดมาก้อปกติดีค่ะ

เราชอบดื่มชานมเย็น โกโก้ ค่ะดื่มตั้งแต่ตั้งครรภ์ อาทิตย์ละประมาณ4ครั้ง มันอดไม่ได้จริง ลูกออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดี แม่ นน.ขึ้น13 กิโลคลอดน้องมา2900ค่ะ

ปกติไม่กินกาแฟอยู่แล้วค่ะ ชาก็เฉยๆไม่ได้ชอบมากมาย แต่โคล่านี่แทบจะขาดไม่ได้เลยค่ะ พอท้องก็กินน้อยลงมากๆ นานๆกินที กินแค่อึกสองอึกพอหายอยาก

บ้านนี้กินน้ำทุกอย่างยกเว้นกาแฟ พวกชาโกโก้กินหมดออกมาแข็งแรงปกติน้ำหนักเยอะตัวไม่เหลืองค่ะแต่ทางที่ดีคุนแม่ควรงดเพื่อตัวน้อยจะดีกว่าคะ

ก่อนท้องดื่มทุกวัน พอท้องมีดื่มน้ำอัดลมบ้างนิดหน่อยคะ ดื่มเฉพาะช่วงที่รู้สึกอยากดื่มเท่านั้น ตั้งแต่ตั้งท้องก็ไม่ค่อรู้สึกอยากดื่มเลยคะ

4y trước

เหมือนกัน​เลย​ค่ะ​

เลิกทั้งชา กาแฟตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องเลยค่ะ ส่วนน้ำอัดลมเป็นคนไม่ชอบดื่มตั้งแต่ก่อนท้องแล้ว มีบ้างบางวันอยาดื่มก็หาอย่างอื่นมากินแทน

Super Mom

บ้านนี้ปกติเป็นคนที่ติดชาและกาแฟมากค่ะ ต้องทานทุกวันค่ะ พอรู้ว่าท้องต้องงดหมดเลยค่ะ ไม่กล้าทานค่ะ แต่น้ำอัดลมมีทานบ้างพอหายอยากค่ะ

Thành viên VIP

ตั้งแต่รู้ว่าตั้งท้อง​ ก็เลิกดื่ม​ ชา กาแฟ​ น้ำอัดลมเลยค่ะ​ มีบ้างที่จิบๆน้ำอัดลม​ เพราะบางทีอยากดื่ม​ แต่ก็แค่นิดเดียวเท่านั้นค่ะ

จิงๆก็กินได้ค่ะเพียงแต่ว่าตอนลูกเกิดมาจะมีไขที่หัวหรือตัวค่ะแต่เดี๋ยวก็หายไป แล้วถ้าเรากินมากไปตอนให้นมจะทำให้ลูกติดด้วยค่ะ

กินนะคะถามหมอหมอบอกอยากก็กินพอประมานอย่างกาแฟแก้วหนึ่งแบ่งให้ได้สัก​ 3​ วัน​ บ้านนี้ชอบกินโกโก้​ กับพวกน้ำผลไม้โซดาชื่นใจดีคะ