ปวดท้องเตือน?

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 37w+ แล้วค่ะ เป็นท้องแรกเลยไม่ทราบว่าอาการปวดท้องเตือนเป็นยังไง เมื่อคืนก่อนนอนลูกดิ้นแรงมาก ขาเป็นขาเลยค่ะ รู้สึกตัวตื่นมาตอนเกือบตีสี่เพราะปวดท้องมาก ปวดท้องน้อย เหมือนท้องเสีย (ปวดบิดๆ) แต่ไม่ได้ถ่ายท้องนะคะ แล้วก็รู้สึกว่าท้องแข็งตลอดเลย แล้วก้หลับๆตื่นๆ ตลอดจนเช้า (ไม่ได้ปวดเท่าไหร่แล้ว) สอบถาม อาการอย่างนี้ใช่การเจ็บท้องเตือนไหมคะ? เย็นนี้มีนัดหาคุณหมอ แต่คลีนิคเปิดตอนเย็นกลัวจะเป็นอันตรายกับลูกค่ะ

1 Trả lời
Thành viên VIP

เจ็บเตือนค่ะแม่

Câu hỏi liên quan