พุงแม่แสนย้วย 🤣

คุณแม่มีวิธีรับมือกับพุงตัวเองที่แสนย้วยอย่างไรกันบ้างคะ? หลังคลอดเราหนัก 57 แต่ช่วงเลี้ยงเบบี๋ที่ผ่านมาหิวหนักมากก ตอนนี้แม่หนัก 61 แล้วค่ะ. ส่วนเบบี๋ 2 เดือน 12 วันแล้ว พุงแม่ยังย้วยอยู่เลยค่ะ ตอนนี้เราทำอยู่ 3 วิธีค่ะ 1.วางกระเป๋าน้ำร้อน 2.ใช้ผ้ารัดหน้าท้อง 3.ทำแพงกิ้ง แต่เราไม่ค่อยมีระเบียบวินัยเท่าไหร่ค่ะ ทำเป็นบางวันเอง ปล. เพิ่งเริ่มทำเมื่อไม่นานเองค่ะ #คุณแม่ท่านไหน มีคำแนะนำ สามารถมาแชร์กันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ 🥰

Hãy là người đầu tiên trả lời