9 Các câu trả lời

บ้านนี้เลือดออกเหมือนกันคะ ฉีดยากันแท้งตั้งแต่เริ่มท้อง จนตอนนี้หมอก็ให้สอดยากันคลอดก่อนกำหนดอยู่คะ ตอนนี้เลือดไม่ไหลแล้ว เบาใจขึ้นมากเลย แต่ก็ระวังอยู่มาก วันๆไม่ทำอะไรเลยคะ😅 ส่วนเรื่องจะคลอดเองรึผ่าคลอดต้องรอดูใกล้ๆแระคะ หมอเค้าจะประเมินดู แต่หลักๆให้คลอดธรรมชาติแระคะ ถ้าน้องไม่กลับหัวรึปากมดลูกไม่เปิดถึงจะใช้วิธีผ่าเป็นวิธีสุดท้าย

Super Mum

มีภาวะรกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ บ้านนี้คุณหมอพบตอน16 w พยายามนอนเยอะๆ เดินน้อยๆไม่ยกของหนัก ตอนนี้24wแล้วรอซาว29 ธ.ค นี้ผลจะเป็นยังใงรอลุ้นเหมือนค่ะว่ารกจะขยับขึ้นมั้ย

ลุ้นเหมือนกันค่ะคุณหมอบอกขยับขึ้นมาซัก 2 เซนก็จะมีโอกาศคลอดเองได้

คุณแม่เจอรกเกาะต่ำช่วงสัปดาห์ไหนค่ะ กังวลอยู่เหมือนกัน อยากทราบว่าตั้งท้องกี่สัปดาห์เราถึงจะรู้ว่ารกอยู่ตำแหน่งปกติหรือป่าว

25 week จ้า

ต้องซาวด์ดูต่ำเเหน่งรกอีกทีตอน32วีคค่ะว่ารกขึ้นสูงไหมถ้าขึ้นสูงก็อาจตะคลอดเองได้ เเต่ถ้าตำเเหน่งรกยังต่ำต้องผ่าคลอดค่ะ

เป็นตอนท้อง2เหมื่อนกันค่ะมีเลือดออกตอน25weekเช่นกันหมอให้ยากันแท้งมากิน2อาทิตย์เลือดหยุดแล้วค่ะตอนนี้ได้27weekแล้ว

Super Mum

แม่งดทำงานหนักนะคะพักผ่อน อย่างเดียว

แม่มีอาการยังใงค่ะก่อนไปพบหมอ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

พี่มีคอกกั้นเด็กไหมคะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่