แม่น้ำหนักขึ้นเท่าไรกันบ้างคะ

บ้านนี้ น้ำหนักขึ้นมา 18 กิโลแล้วคะ ก่อนท้องหนัก 51-52 กิโล แม่ๆคิดว่าน้ำหนักขึ้นเยอะไปมั้ยคะ

แม่น้ำหนักขึ้นเท่าไรกันบ้างคะ
237 Các câu trả lời

ตอนนี้ น้ำหนักขึ้นมา 16 โลแล้วค่ะ อายุ 33w หมอสงสัยว่าทำไมน้ำหนักขึ้นเร็ว สรุปเป็นเบาหวานตอนท้อง โดนฉีดอินซูลินกันสนุกเลยค่ะ😭😭

ขึ้น 18 โล ค่ะ หละงคลอด 7 วัน ลดลง 7 โลค่ะ ตอนนี้ทานไรได้ให้แม่รีบทาน เพราะหลังคลอด จะทานไรก็กลัวเจ้าตัวน้อยจะอืดท้อง

ไม่อยากบอกใครเลยท้องแรก น้ำหนักขึ้นมา30โล หมอตกใจมาก ตรวจเบาหวานแต่ไม่เป็นคะ ท้อง2ก็ น้ำหนักขึ้นเยอะอีกแล้ว

เยอะมากเลยค่ะ บ้านนี้น้ำหนักขึ้น5โลน้องคลอด2800กรัม เหลือที่แม่2200กรัม ตอนนี้น้ำหนักแม่ลงมา12โล คลอดมาได้2เดือนแล้ว

บ้านนี้ตอนนี้ 38+4 หนัก74กก. ก่อนท้องหนัก58 ขึ้นตั้ง16 กก. กลัวคลอดน้องแล้วนน.คงที่ ไม่ลดนี่สิ่😂 ยิ่งนน.ขึ้นยากลงยาก

บ้านนี้​ นน.ก่อนท้อง​ 60 พอท้องลงมาเหลือ​58​ ตอนนี้​7เดือน​ นน.​ 66 กิโล​ขึ้นมา​8​กิโล​ หมอยังบอกให้คุมอาหารเลยค่ะ​

5y trước

คะ จะได้ลงน้องเยอะๆคะ

บ้านนี้14w น้ำหนักขึ้นมา7กิโลแล้วค่ะ.แม่คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับว่าก่อนท้องแม่เคยกินยาลดน้ำหนักเลยโยโย่.🤣

4y trước

ไม่น่าเกี่ยวน่ะค่ะแม่ บวกน้ำคล่ำบวกน้ำนมก็ประมาณนี้แหละค่ะ

Thành viên VIP

เยอะไปค่ะ หมอเราบอกว่าให้ขึ้นแค่เดือนละ1กก เอาเข้าจริงขึ้น11 กก แต่หลังคลอดก็หายไปเกือบหมดค่ะ

Thành viên VIP

ก่อนท้องหนักแค่62เองค่ะใกล้คลอดหนัก93น้องออกมา3410 ขึ้นมา31โลค่ะ หลังคลอดน้ำหนักค้างอยู่ที่72ค่ะ

บ้านนี้ 15 โล หมอบอกถ้าขึ้นเยอะๆ จะได้ตรวจเบาหวาน คุมยังไงก็ไม่อยู่ ยิ่งเห็นขนมหวานยิ่งอยากกิน

5y trước

เหมือนบ้านนี้เลยคะ

Câu hỏi liên quan