ท้องได้8เดือน น้ำหนักลูกน้อย

ท้องได้ 8เดือน คุณหมอบอกว่าน้องน้ำหนักแค่1400กรัม แม่ๆมีวิธีแนะนำมั้ยค่ะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ

40 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้ 31 w.น้องได้2,200g.แล้วค่ะ แม่ลองทาน เนื้อ นม ไข่ พักผ่อนให้เยอะๆนะคะ

เนื้อ นม ไข่ ผลไม้กินพวกเเตงโม ฝรั่ง ได้ค่ะเเม่สู้ๆค่ะ

กินนม ไข่ต้ม โปรตีนตะ เน้นอาหารให้ครบห้าหมุ่นะคะ✌✌❤

ทานไข่ต้ม​ นม​ เยอะๆเลยค่ะแม่​ บ้านนี้35week.2622g.แล้วจร้า

เน้นทานโปรตีนค่ะ​ หรือพยายามให้ครบ5หมู่ทุกวันนะ

กินโปรตีนเยอะหน่อย ไม่เครียด ไม่ออกกำลังกายเยอะ

ดื่มน้ำเต้าหู้ตอนเช้าค่ะ แล้วกินไข่ต้มค่ะ

กินไข่ต้มทุกวันวันละ2ฟอง กินอัลมอนนมจืด

นม ไข่ กล้วย น้ำเต้าหู้ เยอะๆเลยแม่

นม ไข่ต้ม กล้วยน้ำหว้าวันละ2ลูก จ้า

Câu hỏi liên quan