5 Các câu trả lời

11สัปดาห์น้องก็ยังเล็กมากๆอยู่ค่ะแม่ บำรุงโปรตีนเยอะๆ เนื้อ นม ไข่ 20สัปหาห์เมื่อไรท้องจะโตขึ้นไวมากๆเลยค่ะ 7-14 สัปดาห์ท้องเล็กเป็นเรื่องปกติค่ะ คุณแม่อย่าเคลียดสู้ๆนะคะ

สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะขอบคุณมากนะคะ

เเม่บ้านนี้17สัปดาห์เเล้วหมออนามัยก็บอกไม่ได้ยินเสียหัวใจลูกเหมือนกัน เเต่น้ำหนักขึ้นเดือนนึ่งประมาน1-2โลคะ เเต่ท้องไม่ค่อยใหญ่เท่าไร #ท้องเเรก

ได้ยินแบบนี้ก็สบายใจขึ้นนิดนึงค่ะขอบคุณนะคะ

แนะนำให้ไปคลินิกหรือโรงพยาบาลนะคะแม่ ท้องเล็กไม่ต้องกังวนนะคะ เราก็เคยท้องเล็กน้ำหนักน้อยเหมือนกันหมอบอกให้ค่อยๆบำรุงไป

ขอบคุณนะคะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

แต่น้ำหนักเราลดนะคะแบบนี้น่ากังวลไหมคะ

หากหมอบอกแบบนั้นไปคลินิกเลยค่ะแม่