น้ำหนักไม่ขึ้น

ท้องได้ 21 วีคแล้วค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลย ตั้งแต่ท้องมานี่ขึ้นมา 1 โลเองค่ะ ถามคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่าเด็กโตตามวัยนะเพียงแต่แม่น้ำหนักไม่ขึ้นกิรอะไรลงไปลูกเอาไปหมด ปกติไม่แพ้ท้องเลย ไม่เคยแพ้ เป็นคนที่ไม่เคยปวดท้องเมนส์ด้วยค่ะ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกัน แต่เรากินเยอะมากนะคะ กินจนคนบอกว่าเดี๋ยวน้ำหนักจะพุ่งปรี๊ดนะคะ แต่คือไม่ขึ้นเลยไง กังวลนิดหน่อยค่ะ พอดี 27 นี้จะไปพบหมอตามนัดและก็ฟังผลเจาะน้ำคร่ำด้วยค่ะ ค่อยลุ้นต่อไปว่าจะขึ้นมั้ย

18 Các câu trả lời

ของเราช่วงไตรมาสแรกน้ำหนักไม่ขึ้นไม่มีแพ้ท้องไม่มีอาการ ไม่ทีปวดหลัง แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ มาขึ้นช่วงไตรมาสสุดท้าย4โล น้ำหนักลงลูกหมดเลยค่ะไม่มีเหลือมาที่แม่ คุณหมอบอกว่าไม่ต้องถ้าน้ำหนักทารกตามเกณฑ์ค่ะ ตอนคลอดน้องหนัก 2850 กรัมจ้า

6y trước

ขอบคุณค่ะที่ให้ความรู้✌️✌️

ก่อนท้องน้ำหนัก 65 พอท้องน้ำหนักลดลงเหลือ 60 ตอนนี้ 19 วีค น้ำหนักเพิ่งขึ้นมาได้ 2 กิโล ไปหาคุณหมอตามนัด คุณหมอบอกว่าลูกน้ำหนักเป็นไปตามเกณฑ์

6y trước

ดีใจด้วยค่ะน้ำหนักขึ้น😘😘😘😘

เหมือนกันค่ะตอนนี้28วีคน้ำหนักขึ้นมา3โลเองแม่เปนคนผอมค่ะก่อนท้อง39พอแพ้เหลือ38ตอนนี้42เองค่ะ

6y trước

กังวลค่ะยิ่งช่วงนี้มีแต่คนทักว่าท้องเล็กด้วยยิ่งกังวลไปใหญ่กืนเยอะน้ำหนักก้อยังไม่ขึ้น

เราก็เป็นค่ะน้ำหนักไม่ขึ้น ขึ้นมาแค่ 1 โลเอง..แต่น้ำหนักลูกเป็นไปตามเกณฑ์ค่ะ ตอนนี้ 21 week ค่ะ

6y trước

คุณหมอว่าน้ำหนักลงลูกดีแล้ว เราเป็นแม่เราก้อกังวลเนาะ 😌😌😌

ท้อง 27week น้ำหนักขึ้นมาแค่ 2 โลกว่าเหมือนกันค่ะ ถ้าหมอบอกว่าปกติดีก็ไม่ต้องกังวลจ้ะคุณแม่

เดี๋ยวก็ขึ้นคะ บ้านนี้น้ำหนักเพิ่งขึ้นตอน 6-7เดือน น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ดี ✌🏻

ท้อง 12 วีค น้ำหนักไม่ขึ้นเรย แพ้ท้องมาก กังวลเพราะคนรอบข้างบอกว่าท้องเล็ก

6y trước

เดี๋ยวก้อขึ้นค่ะ ตอนนี้ขึ้นมา 2 กิโลแล้วค่ะ ท้อง 22 วีคค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะครับ ที่สำคัญอย่าลืมทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ และดื่มน้ำเยอะๆครับ

6y trước

ขอบคุณค่ะ

ถ้าลูกน้ำหนักขึ้นปกติสมบูรณ์แต่แม่น้ำหนักไม่ขึ้นเยอะก็น่าจะดีนะค่ะ...

บ้านนี้น้ำหนักลง งือออออ แต่ซาวด์ดูแล้วลูกโตตามวัยอยู่นะคะ

Câu hỏi liên quan