2 Các câu trả lời

ปกติดาวซินโดรมต้องตรวจทุกคนนะคะไม่ว่าคุณแม่จะอายุเยอะหรือน้อยต้องถามอีกอย่างคือคุณแม่ฝากครรภ์ตอนกี่เดือนส่วนน้ำตาลถ้าในวงจรชีวิตเราไม่มีใครเป็นเบาหวานก็ถือไม่มีความจำเป็นและคุณแม่ยังวัยรุ่นนั่นคือจะไม่ตรวจแต่จะวัดค่าน้ำตาลในฉี่ของคุณแม่ในตอนที่หมอชอบให้เก็บฉี่ ส่วนยามีผลเสียนะถ้าคุณแม่ไม่กินเด็กที่โชคดีก็ดีไปแต่คุณแม่เองยังไม่รู้เลยว่าลูกเป็นยังไงทางที่ดีกินให้ได้ค่ะเผื่อตัวแม่และลูก หวังว่าคำตอบนี้จะเป็นประโยชน์ต่อคุณแม่ค่ะ

TapFluencer

ไปหาหมอตามนัดไหมคะ ของเราก็ไม่ได้ตรวจค่ะ ถ้าไม่ผิดปกติคุณหมออาจไม่ตรวจน้ำตาลกับดาวค่ะ ถ้าอายุยังไม่ถึง 35 ถ้าจะตรวจดาวต้องตรวจเองมีค่าใช่จ่ายค่ะ และยาควรกินทุกวันนะคะ ยาบำรุงเลือดจะมีโฟเลตช่วยให้ลูกพัฒนาแข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ แคลเซียมก็จะช่วนเติมแคลเซียมไม่ให้แม่กระดูกเปราะกระดูกพรุนค่ะ เพราะลูกจะดึงเอาแคลเซียมจากเราไปค่ะ พยายามทางยาให้ได้ทุกวันนะคะ และพบหมอตามนัดค่ะ