5 Các câu trả lời

เราไปหาหมอตอน 38+1 หน่วงๆเวลาฉี่หมอเลยจับตรวจภายใน ปากมดลูกเปิด 2 cm หมอให้เก็บของรอคลอดวันนั้นเลยค่ะโดนยาเร่งคลอดไปประมาณสี่ชั่วโมง หมูน้อยก็ลืมตาดูโลก

บ้านนี้ก้38+1ค่ะ มีอาการเหมือนกันเรยแต่หมอไห้กับมารอบ้าน อยากแตกแร้ว หมอทางนี้ไม่เร่งไห้ค่ะ

ตอนเย็นคือ เจ็บแปบ แล้วก็หาย ประมาน10นาที ก็เจ็บอีก เป็นแบบนั้นสิบกว่ารอบ แต่มาตอนนี้ อาการเจ็บไม่มี คืออะไร เป็นแบบนี้อีกกี่วันจะคลอดคะ ไม่ไหวแล้ว

เท่ากันเลยแม่ บ้านนี้ท้องแข็งถี่มาก มีมูกเหมือนกันไม่รู้ใกล้แตกรึยัง

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่